Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับคุณภาพของ Graphic Card ครับ ^ ^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับคุณภาพของ Graphic Card ครับ ^ ^

พอดีวันนี้ไปเห็น Sapphire ราคาน่าสนใจมากๆมาตัวนึง เลยอยากจะถามว่า คุณภาพ ความทนทาน อะไรต่อมิอะไร มันโอเคมั้ยครับ กับยี่ห้อนี้ ถ้าเอามาใช้ โดยไม่ clock ไม่อะไรเลย
    ปล. ต้องการ ATI น่ะ เพราะจะใช้ Avivo ของมัน
    รบกวน mod ลบทิ้งได้เลยนะครับ เหตุผล เหมือนกระทู้ก่อนหน้านี้
    Last edited by cmo; 14 Jun 2007, 18:34:24. Reason: user error

ที่คอมมาทปะ x1950 pro sapphire 5000บาท ตัวนี้ดีคับราคาคุ้มด้วยเคยใช้อยู่ อิอิ

Comment

sapphire ผมยกให้เป็นเบอร์ 1 ของ ati เลย หุๆ
      แต่ท่านอื่นผมไม่รู้ว่าให้อะไรเป็นที่ 1 ของ ati

Comment

แรงงงงงงงงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....ขอบอก...แต่ผมใช่ ASUS..อ่ะ...- -"

Comment

Powercolor กับ Sapphire ผมให้ที่ 1 คู่กันเลยคับ หุหุ

Comment

ความเห็นส่วนตัว sapphire งานละเอียดกว่า powercolour ตัวแผ่น pcb จะหนากว่าด้วย

Comment

SAPPHIRE

Comment

จะซื้อรุ่นไหนครับ 2900 xt ยี่ห้อไหนก็เหมือนกันครับ
                ส่วนรุ่นต่ำกว่ามองที่ระยะเวลาประกันกับตัวแทนจำหน่ายแล้วกันครับ
                ลองดู Powercolor กับ Sapphire นะครับมีมานาน

Comment

Originally posted by โอ๊บจัง View Post
                  ความเห็นส่วนตัว sapphire งานละเอียดกว่า powercolour ตัวแผ่น pcb จะหนากว่าด้วย
                  ก็จริงคับ ของPowercolor PCB จะบางกว่า เพราะตอนนี้ใช้อยู่คับ (กัวหักไม่รุตัว) แต่ก็ยังชอบอยู่คับ

Comment

ไม่เคยสังเกตเลยครับเพราะว่าไม่เคยใช้ของอันอื่นเลยอะครับ เคยแต่ของ powercolor ครับผม

Comment

Working...
                    X