Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนhardwareหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนhardwareหน่อยครับ

คือตอนนี้สเป็กคอมผมเป็นแบบนี้ครับ

ผมอยากเปลี่ยนCPUเป็น core2duo 3GHz อ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนได้เลยรึปล่าวหรือว่าต้องเปลี่ยน mainboard ก่อน แล้วก็การ์ดจอ ผมอยากได้ ที่ความเร็ว256 อ่ะครับ ที่มันใส่ด้วยกันได้
    ไม่ทราบว่าของNvidiaนี้ดีมั้ยครับ ถ้าเอาไว้เล่นเกม (ขอถามนิดนึงน้ะครับ จะดูยังไงหรอครับว่ากาดจอมัน on board หรือว่าไม่อ่ะครับ ผมไม่รู้เลย) ยังไงช่วยหน่อยน้ะครับ(ขอโทษที่ต้องโพสรูปสเป็กน้ะครับ เพราะผมไม่มั่นใจว่ามันต้องดูอันไหนบ้าง เลยเอารูปมาให้ดูเลยครับ) หรือว่าถ้าพี่ๆมีสเป็กแบบอื่นที่แนะนำ ก็ช่วยหน่อยน้ะครับ ขอบคุณมากๆครับผม

ความเร็ว256นี่ MHz,Bit,MBจริงๆมันไม่ใช่ความเร็วงั้นไม่นับ อันไหนครับ แล้วก็รูปซ้ำหนึ่งรูปเลยขาดหน้าที่สำคัญไปพอดีครับ

Comment

บอร์ดตอนนี้ใช้ของอ่ะไรอยู่ครับ เรื่องการ์ดจอเนี่ย ลอง คลิกขวาที่ my computer > properties>hardware>device manager แล้วดูที่ Display adapter ครับ
      ส่วน mainboard ดูตรงที่ mainboard ของ CPU-Z ได้ครับ
      CPU core2duo 3GHz นี่ pentium D ใช่ไหมครับ

Comment

ขอโทษครับ ลืมดูรูป โพสซ้ำเลย เนี้ยอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนได้เลยรึปล่าวอยากได้เป็น Pentium D
        ยังไงก็ขอบคุณครับผม

Comment

โอ้ พระเจ้ายอร์จ บอร์ด ASUS รุ่น Puffer แล้วจะหาข้อมูลให้ยังไงเนี้ย - -"

Comment

ตามที่ดูน่ะน่าจะเปนตัว ASUS PTGD1-LA 915P หรือ G ไม่รู้ แต่ไม่ Support pentium D ครับ
            Last edited by Takumigrit; 14 Jun 2007, 22:28:48.

Comment

ถ้าเป็น CHIPSET เบอร์ i915P จริง

ใส่ Pentium D และ Core 2 Duo ไม่ได้ครับ

Comment

i915ไม่รองรับSMPครับ

Comment

Working...
                X