Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง LCD resolution native 1440*900

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง LCD resolution native 1440*900

คือถ้าผมจะซื้อ จอ BenQ FP94VW มี native resolution ที่ 1400*900 จะจะซื้อมาใช้กับเครื่องคอมผมที่เป็น การ์ดจอ ELSA GLADIAC™ 660GT Phoenix http://www.overclockzone.com/spin9/r...600gt-phoenix/

จะสามารถปรับ native resolution 1440*900 ได้ตามขนาดจอรุ่นนี้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าเป็นจอ ที่มี resolution native 1680*1050 เครื่องคอมผมสามารถปรับตามขนาดตามนี้ได้หรือไม่ครับ แล้วมีจอรุ่นไหนที่แนะนำมั่งครับ 19 นิ้ว 22 นิ้ว รบกวนด้วยครับ จซื้อวันพรุ่งนี้แล้วครับที่คอมมาร์ท

รบกวนด้วยครับ

Comment

อัพ drivers การ์ดจอเป็นตัวใหม่นะขอรับ
      แล้วลองไปปรับตรง properties ดูว่ามันมีให้เลือกเป็น 1440x900 ไหม

ผมช่วยได้แค่นี้จริงๆล่ะขอรับ เพราะไม่เคยจับการ์ดตัวนี้เลย ขอโทษด้วยจริงๆ
      พรุ่งนี้ขอให้โชคดีนะขอรับ ^^"

Comment

ดูสเปกเล่นหนัง Hi-def ได้
        [HDTV and DVD playback
        - DVD and HDTV-ready MPEG-2 decoding up to 1920x1080i resolution]
        น่าจะใช้ได้นะ
        ลองอัพไดร์เวอร์ใหม่สุดของการ์ดดู

Comment

ซื้อมาแล้วครับขอบคุณครับ ปรับได้ตามต้องการเลยครับ

Comment

ยินดีด้วยขอรับ

Comment

Working...
            X