Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากหาวิธีใช้ โปรแกรม ethereal คับ ขอความกรุณาด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากหาวิธีใช้ โปรแกรม ethereal คับ ขอความกรุณาด้วยคับ

อาจารย์ให้หาโปรแกรม ช่วยดูแลระบบ และให้บอกวิธีการใช้งานครับ เอาแบบ คร่าวๆก็ได้คับ
    ถ้า มีโปรแกรม อื่นที่ดีกว่า ช่วยตอบด้วยนะคับขอบคุณมาก คับ

คร่าวๆก็เลือก network interface, protocal ที่ต้องการ capture เส็จแล้วก็ run แล้วทำผลมาทำ analysis ต่อไปครับ (คร่าวๆจัด ^^")
    ส่วนพวก function ที่ใช้ filter ต่างๆคงต้องลองดูจาก document ล่ะครับ
    มีอีกโปรแกรมนึงนะชื่อว่า wireshark แนวๆเดียวกันครับ
    อ่อ ก่อนใช้ต้องลง winpcap ด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by gnalkhod View Post
      คร่าวๆก็เลือก network interface, protocal ที่ต้องการ capture เส็จแล้วก็ run แล้วทำผลมาทำ analysis ต่อไปครับ (คร่าวๆจัด ^^")
      ส่วนพวก function ที่ใช้ filter ต่างๆคงต้องลองดูจาก document ล่ะครับ
      มีอีกโปรแกรมนึงนะชื่อว่า wireshark แนวๆเดียวกันครับ
      อ่อ ก่อนใช้ต้องลง winpcap ด้วยนะครับ
      ขอบคุณพี่ข้างบนมากคับผม

Comment

Working...
      X