Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนสอบถามการตั้งค่ามาตรฐานให้ความเร็วซีพียูด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรียนสอบถามการตั้งค่ามาตรฐานให้ความเร็วซีพียูด้วยครับ

เรียนสอบถามการตั้งค่ามาตรฐานให้ความเร็วซีพียูด้วยครับ

AMD 2000+ Athlon(TM)
    Mainboard asus a7v8x-x
    Ram DDR512/400 1อัน กำลังหามาใส่เพิ่มอีก 1อัน ยังไม่ได้เลยยี่ห้อ kingston
    VGA Gforce FX5200(128M)

คำถามมีดังนี้
    1. ปรับความเร็วซีพียูที่ 1250 หรือ 1667 ดีครับ (1250, 1667, 20xx)
    2. ค่า 133 หรือ 333 ดีครับ
    3. การตั้งค่าอื่นๆ ควรตั้งเท่าไรบ้าง พอดีเพิ่งหัดเข้าไปตั้งค่าดูใหม่ จำไม่ได้เดิมปรับอยู่เท่าไร ซนไปหน่อยไปปรับเล่นแล้วจำค่าเดิมไม่ได้น่ะครับ กลัวพัง

รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณมาก

อยากได้ค่าที่มาตรฐานไม่ร้อนแต่ไม่ช้าเกินไป ได้ลองปรับ ดีฟร้อลแอนด์เอ็กซิท แต่ไม่เห็นเปลี่ยนให้เลย รบกวนด้วยครับ

Comment

ปรับ 1667
      ปรับแรม 333 ครับ ต้องดูแรมว่าบัสเท่าไหร่ด้วย หรือปรับแบบ Auto ก็ได้

Comment

Originally posted by payypalmm View Post
        ปรับ 1667
        ปรับแรม 333 ครับ ต้องดูแรมว่าบัสเท่าไหร่ด้วย หรือปรับแบบ Auto ก็ได้

512 Bus 400 ครับ
        ส่วนแรมผมหาอีกยี่ห้อมาใส่เพิ่มจะได้ไหม มีปัญหาบ้างหรือไม่ครับ

Comment

ผมแรม 256kingmaxสีเขียว+256kingmaxสีแดง+1024kington บัส400ทุกตัว
          ชิป nForce2 MSI K7N2Delta2 ใช้งานโหมด Dual Channel ที่บัสแรม 333 ได้ดียังไม่เคยจอฟ้า

Comment

512 Bus 400 ครับ
            ส่วนแรมผมหาอีกยี่ห้อมาใส่เพิ่มจะได้ไหม มีปัญหาบ้างหรือไม่ครับ
            หาที่เป็นยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกันจะปลอดภัยกว่าครับ

Comment

Working...
            X