Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ เพิ่ม Ram ของ Vaio หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ เพิ่ม Ram ของ Vaio หน่อยครับ

พอดีเพิ่งซื้อ sz437 มาจากงาน commart ราคา 59900 ได้ Ram Kingston 1 Gb แถมมา ช่างก็เสียบให้เลย ผมจำได้ว่าอ่านในนี้ มีคนบอกว่าถ้าเพิ่ม Ram เองประกันจะหลุดเลย เลยถามช่าง ช่างตอบมาว่าไม่เป็นไร ถ้าไม่ถอด Ram Sony ของเดิมเค้าออก แต่พอไปถาม ศูนย์ Sony บอกเพิ่มเองไม่ได้ครับ ต้องซื้อ 7000 1 Gb แพงไปหน่อยแระ 1 Gb พันกว่าเอง เลยอยากถามว่า มีใครเคยเพิ่มแรมใส่ Vaio ที่ไม่ใช่ Ram Sony แล้วยกเข้าศูนย์มีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ ถ้ามีจะได้ถอดก่อนยกเข้าศูนย์ อ่อใครจะซื้อ Vaio ลองเดินๆมาด้านบนนะครับ แถมเยอะกว่า HW ที่ตั้งบูทอยู่ตรงกลาง

ไม่มีใครรู้เลยหรอครับ

Comment

ถอดก่อนเครมก็จบครับ

Comment

ถอดแรมแถมออก ก่อนเข้าศูนย์ ไม่มีปัญหาใดๆครับ

Comment

เรื่องแรมของ notebook ผมเคยได้ฟังมาเหมือนกันครับ เหตุผลที่ว่าทำไมถึงราคาแพงต่างกัน เพราะว่า เครื่องที่มี ยี่ห้อดี ๆ เช่น fujitsu sony หรือว่า ประมาณอื่น ๆ เขาสั่งทำครับ ข้างในวงจรจะไม่เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับว่า เขาเน้นด้านไหน ประมวณผล หรือว่า ส่งถ่ายข้อมูลครับ ส่วน แรมคิงสตัน ที่มีขายอยู่ เป็นแบบกลาง ๆ ครับ คือไม่เน้นด้านใด ด้านหนึ่ง ผลคือ ราคา จะไม่แพง แต่ว่า ที่สั่งทำ อันนั้น ถือว่าของดีจริง ๆ ครับ เฉพาะ (ข้อมูลจากคนในวงการ)

Comment

ถ้าใส่เองแล้วใส่ผิด(โง่จริงๆ)จนแผงแรมเสียนั่นคือหมดประกันชัวร์ใครก็ช่วยบ่ได้ แต่ถ้าใส่เองใช้ได้ปกติไม่มีปัญหาไรหรอกคร้าบ

Comment

ผมเป็นหนึ่งที่เพิ่งถอยไวโอ้cr13มา ผมถามเค้าไว้เหมือนกันถามเพิ่มในกรณีที่ซื้อมาจากข้างนอก ต้องนำไปให้ร้านเพิ่มให้ครับ แต่ถ้าทลึ่งยัดเองหมดประกันครับ ผมได้คำตอบมาแบบนี้ ตอนนี้กำลังคิดจะอัพอยู่

Comment

Working...
              X