Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมลำโพง vaio c23 มันห่วยแตกจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมลำโพง vaio c23 มันห่วยแตกจัง

ผมลองใช้ดู เทียบสู้กับของ acer ไม่ได้เลย acer เสียงใสมากๆ ตอนแรกกนึกว่าเปนที่ เสียงทั้งเครื่อง เลยลองเสียบหูฟังดู ปรากฏว่า เสียบหูฟังแล้วเสียงดีเเฮะ
    เลยฟันธงว่า ลำโพงเห่ยมากกกกกก

เรื่องเสียงแล้วแต่คนชอบ ผมว่า acer จะออกแหลมๆ ส่วน vaio ผมใช้ c14 ก็รู้สึกว่าลำโพงเสียงเบา เสียงจะออกแนวนุ่ม เปิดดังไม่ค่อยได้ แต่อย่างไรผมว่าขึ้นอยู่กับตัวบุคคลว่าชอบเสียงแนวไหนครับ

Comment

ช่ายแย้ววคับทั่น เรื่องลำโพงนี่อยู่ที่คนชอบมากก่าคับ
      ผมใช้c23อยู่/อาทิตย์ขายทิ้งให้เพื่อนไปแล้ว ชอบเกือบทุกอย่างแต่รับไม่ได้ตรงที่มันเป่าลมออกทางขวามืออ่ะ มันร้อนคับทั่น
      ไมมันทำให้เป่าลมออกทางซ้ายไม่ได้รึฟะ บ้าจิงเล้ยย

Comment

แต่ลองเปิดเทียบกัน ความเพราะมันต่างกันเยอเลยอะ ครับ

Comment

ลำโพง NB ไม่ว่ารุ่นไหน ไม่ได้เอาไว้ฟังรายละเอียดลึกซึ้งขนาดนั้นหรอกครับ ใช้แค่ฟังเสียง FX นิดๆหน่อยเวลาใช้งานเท่านั้นแหละ
          อยากฟังเพลงเพราะๆก็ต้องเสียบหูฟังทั้งนั้นครับ

Comment

แต่มันก็ไม่น่าต่างกันมากนะครับผมว่า แต่นี่ผมลองฟังเทียบกัน เอาเป็น ว่า สิบคนฟัง สิบคนก็ฟังออกว่า acer เพราะกว่า แอบเซง ครับ ชอบทุกอย่าง ติดที่ลำโพง

Comment

ถ้าทำลำโพงให้เจ๋งสุดๆ ราคาคงไม่แค่นั้นอ่ะครับ ^^'

C Series ถือเป็น Low-end Notebook อ่ะครับ ทำให้ต้องลดเสป็กลงค่อนมาก เพื่อทำตลาดล่าง (ราคานี่ล่างแล้วเหรอ = =')

ลำโพงที่ดีที่สุดของ Sony อยู่ใน A Series ครับ แต่เลิกทำตลาดไปแล้ว

Comment

ผมว่า Acer แหลมเกินอ่ะ ไม่มีเสียงทุ้มออกเลย ชอบแนว VAIO มากกว่า

Comment

Working...
                X