Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ ATI Radeon 9800 Pro

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ ATI Radeon 9800 Pro

คือวันนี้ เกิดอาการแปลก ๆ กะ เจ้า Radeon 9800
    มีอาการ มีจุด ๆ สีชมพู และเขียว บางทีก็เป็น เส้น ๆ
    ลองไป test กะ dxdiag แล้ว ก็ผ่านนะ แต่เจ้ากล่องหมุน ๆ ตอน Test ก็มีกระพริบ เป็นเส้น ๆ เหมือนกัน
    ลองถอด card มาถู ๆ ๆ ๆ ๆ ยางลบ แล้วก็หายไปแป๊บนึง เด๋วก็มาอีก ไม่รู้ต้องทำไงแล่ว
    รบกวน เซียน ๆ ช่วยด้วยก๊าบบบบบ

คล๊อคมันมากไปป่าวครับ ลองดูพัดลมที่ซิงค์ดู หรือไม่การ์ดมันคงกลับบ้านเก่าไรแล้ว

Comment

อายุมันก็มากและ ปล่อยให้ไปอย่างสงบดีกว่า

Comment

อาจจะเป็นที่ จอ ก็ได้นะครับ

Comment

อาการแบบผมเคยเป็น ตอนคล๊อกมากเกิน น่าจะเกิดจากการ์ดจอร้อนมากเกินไป ลองดูว่าพัดลมหมุนเปล่า

Comment

จอร้อนอะป่าวครับ เอาน้ำมามาราดใส่ เด๋วก็เย็นครับ

Comment

Originally posted by herodavilman
              จอร้อนอะป่าวครับ เอาน้ำมามาราดใส่ เด๋วก็เย็นครับ
              ทำกับจอของคุณให้ดูหน่อยสิครับ

Comment

Working...
              X