Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิจารณ์ สเปคนี้ให้ที Pentium D

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ PD820 เปิดอัดวงจรปิด
    3 วันเดี้ยง

Comment

เครื่องเก่าผมใช่ P4 เปิดเป็นเดือนๆ ยังไม่เป็นรัยเลย .....
      --------------------------
      C2D อุ่นใจกว่าเยอะ.....

Comment

Originally posted by ultimecia View Post
        อ้าว เวงกำแล้วสิเนี่ย Pentium D มีปัญหาเรื่องความร้อนหรือ - -"

ตัว celeron 3.06 ผมชอบเปิดบอทไว้ 6 วันพักเครื่อง 1 วัน

แสดงว่า PD คงเปิดข้ามวันแบบนั้นไม่ได้เลยใช่ไหมเนี่ย - -

อยากได้ E6420 แจงๆๆๆ
        มันไม่ได้ร้อนจนใช้การไม่ได้
        ที่พูดกันว่าร้อนเพราะมันร้อนกว่าเค้านั่นเอง แต่ใช้งานได้ไม่มีปัญหาแน่นอนถ้าใช้แบบเดิมๆ ไม่ clock
        ยิ่ง D9xx จะเย็นกว่า D8xx นิดหน่อย ลองใช้มาแล้วทั้ง 2 รุ่น

Comment

ผมว่าถอย C2D ดีกว่านา

Comment

ถ้าจะซื้อใหม่ยังไงก็ไ่ม่น่าเล่นแล้วครับ เอาตังมาเล่น C2D ดีกว่า

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
              ผมใช้ PD820 เปิดอัดวงจรปิด
              3 วันเดี้ยง

แต่ ผมใช้มันก็ไม่ร้อนขนดานั้นนะครับ ผมเปิด 24 1เดือน ปิด1 วัน นะ PD820

แต่ตอนนี้หนีมาเล่น C2D แล้ว

Comment

Originally posted by ultimecia View Post
                อ้าว เวงกำแล้วสิเนี่ย Pentium D มีปัญหาเรื่องความร้อนหรือ - -"

ตัว celeron 3.06 ผมชอบเปิดบอทไว้ 6 วันพักเครื่อง 1 วัน

แสดงว่า PD คงเปิดข้ามวันแบบนั้นไม่ได้เลยใช่ไหมเนี่ย - -

อยากได้ E6420 แจงๆๆๆ

ร้อน พอๆกับ Celeron ครับ แต่ผมว่า PD เย็นกว่านะ ครับ

Comment

อ้า ตอนนี้ได้รับของมาประกอบเองทั้งหมดแล้ว ผมสั่ง จาก www.advice.co.th นะ

ความรู้สึกนะผมว่ามันก็ค่อนข้าง ok เลยกับ PD935
                  เวลาเข้าออกโปรแกรม ค่อนข้างไม่มีอาการหน่วงเลย ปิดก็ปิดเลย Dota กะ Ulead

หรือเป็นเพราะเครื่องเก่าเป็น celeron เลยรู้สึกถึงความต่างมากจริงๆ

แต่ก็ไม่รู้ว่า E6420 ได้มาจะเห็นความต่างแบบนี้รึเปล่า

ตามที่อ่านมา C2D ดีกว่ามากมาย แต่ก็พึ่งได้ PD935 มาวันนี้เองถ้าขายเป็นมือ 2 จะได้ราคาเท่าไหร่หว่า

PD935 3440 บาท

ราคา ขายต่อน่าจาเท่าไหร่คับใช้วันนี้วันแรก เหอๆๆ ถ้าขายได้คงถอยเลย E6420 หหหห

Comment

ตัวก่อนผมใช้เพรสคอต P4 524 Idel ที่ 52
                    เปลี่ยนมาใช้ PD935 idel ไม่เกิน 40

ผมว่ามันก็โอเคนะ

ที่เปลี่ยนมาใช้ PD935 เพราะตอนนี้งบยังไม่ถึงเจ้า 6600 รอให้ 6600 ลดต่ำกว่านี้อีกหน่อย ค่อยซื้อครับ ผมไม่รีบ

Comment

ถ้าเป็นเรื่องงานตัดต่อ Video เน้น Ram เยอะๆ ครับ
                      ที่ผมใช้อยู่ก็ตัวนี้แหละ D945 Ram2G
                      Process 6VCD>1DVD Render+Burn เบ็ดเสร็จ 1 ชั่วโมง
                      จากเดิมที่เคยใช้ P4 2.8E Ram2G
                      งานเดียวกัน 3 ชั่วโมงครึ่ง (เครื่องเดิมยังตั้งอยู่ข้างๆ เนี่ย)

ถ้าเล่นเกมส์ แหะๆ คงตามที่บอกไปข้างบน

Comment

D930ผมก็จะอยู่กับGA-G1975Xตลอดไป เสียดายเมนบอร์ดมากๆเลยเฮ้อ

Comment

ตอนนี้ ไม่มีการ์ดจอ เล่น SF ลื่นหัวแตก กะ DoTA และเกม 3D ระดับกลาง ok

เลย ตอนนี้ชอบ PD935 มากมาย ดีในระดับที่พอใจ อีกอย่างเก็บตังซื้ออีกเครื่องเลยดีก่า

เพราะสเปคนี้ จอ+เครื่อง 13900 บาทเองง่า

ตอนแรกที่อ่านก็ อืมอยากเปลี่ยนๆแต่ดูๆไปเด๋วราคา มานก็ลงอยู่แล้วรอ E6600 6000บาท คงไม่เกินสิ้นปีแน่ๆ

Comment

ถ้าซื้อ PD ตอนนี้ไม่น่าเล่นเลยอ่า ร้อนก็ร้อน เล่นE4300 ดีกว่าเยอะ

Comment

C2D ดีกว่าแน่นอนฟันธง PD = P4 x 2
                              C2D มัน 65 NM ทำให้ร้อนน้อยกว่ากินไฟน้อยกว่า แถมแรงกว่าที่ 2 คอร์แท้

Comment

Working...
                              X