Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอเสียหรือเปล่า เล่นเกมส์แล้วเป็น ภาพกระพริบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอเสียหรือเปล่า เล่นเกมส์แล้วเป็น ภาพกระพริบ

การ์ดจอเสียหรือเปล่า เล่นเกมส์แล้วเป็น ภาพกระพริบ

แบบว่าผมตั้ง refresh rate ไว้ 85hz ภาพบน window ก็นิ่งดี

แต่พอเข้าเกม ภาพมันกระพริบเหมือน refresh rate มันแค่ 60 hz อ่ะครับ

การ์ด GF 6600gt ครับ

คิดว่าไม่เสียครับ

แต่ตัวเกมมันมีค่า Default ของการปรับขนาดไว้ที่ 60Hz

ถ้าเดานะครับ

Resosution ของ Desktop

กับ Resolution ของเกม ไม่เท่ากัน

เช่น Desktop อาจจะตั้งไว้ที่ 1024x768

แจ่ในเกมอาจจะตั้งไว้ที่ 800x600

พอเข้าเกม มันเลยดีดกลายเป็ฯ 60Hz ค่าต่ำสุดที่ monitor มันใช้ได้

วิธีแก้ก็ตามรูปครับ

Comment

แก้ไขค่า refresh rate ให้เข้ากับ resolution ที่ต้องการได้เลย

Comment

แต่ถ้าใน driver ไม่มี menu ให้ปรับค่า refresh อาจจะต้อง mod มันนิดนึง ด้วยเจ้านี่

http://nvtweak.laptopvideo2go.com/NV...71_install.msi

Comment

ขอบคุณ คุณ Pคุงมากๆเลยครับ

Comment

Working...
          X