Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core2 กับการใช้ Vista ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core2 กับการใช้ Vista ??

สงสัยมากครับ เครื่องที่ core2 กับ core เดียว ลง vista แล้ว อินเทอเฟส ไม่เหมือนกันครับ
    ดูรูปนะครับ จะ อธิบายใต้รูปนะครับ

Switch Between Windows

ของ amd athon 2600+ ram 512 ati 9600se

ของ amd x2 3600+ ram 1 gb 7900gs

Windows color and Appearance

ของ amd athon 2600+ ram 512 ati 9600se

ของ amd x2 3600+ ram 1 gb 7900gs

มีใครเป็นแบบนี้บ้างป่าวครับ ลองกับเครื่อง core เดียวมาหลายเครื่องแล้วครับ เป็นเหมือนข้างบนหมดครับ แต่กับ core2 ได้ลองแค่เครื่องเดียวครับ ใครเป็นบ้าง ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ข้องใจครับ

vista แผ่นเต็มป่ะนี่

Comment

เต็มครับ crack เป็น Genuine Software แล้วด้วยครับ

Comment

อาจเป็นที่ 9600 SE ไม่แรงพอ windows เลยไม่เปิด aero / grass ให้มั้ง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          อาจเป็นที่ 9600 SE ไม่แรงพอ windows เลยไม่เปิด aero / grass ให้มั้ง
          ลองกับเครื่อง 3200+ amd sempron มั้งครับ 7300 GT ram 512

ก็ไม่ได้เหมือนกันนะครับ

Comment

แปลก จริง ผมเคยใช้ A3200+ ram 768 + GF6100 onboard

มันมาครบเลย

Comment

เป็นที่ AERO อะครับ ถ้าไม่ปรับ theme หรือ appreance ให้เป็น aero มันก็จะไม่เป็น 3D เมื่อเรากดเลือก แต่การ์ดจอบางตัวก็ใช้ aero ไม่ได้อะ เคยลองแว้ว แต่ผมเคยลองโนตบุค acer AMD turion 1.8 VGA express200M ใช้ได้อยู่นะ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                แปลก จริง ผมเคยใช้ A3200+ ram 768 + GF6100 onboard

มันมาครบเลย
                แปลกจิงๆครับ - -.

ผมยังไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเพราะอะไร หรือว่าเป็นเพราะ windows rating

เทียบนะครับ
                3600+ ram 1 gb 7900gs
                Process 4.7
                Memory 4.5
                Graphics 5.9
                Gaming Graphics 5.8
                Primary HDD 4.3

2800+(2.07ghz) ram 512 ati 9600se

Process 3.5
                Memory 2.9
                Graphics 1.0
                Gaming Graphics 1.0
                Primary HDD 5.2

Comment

ของผมใช้ได้ทุกตัวครับ ลง Vista 64 bits ด้วยครับ ไม่เห็นมีปัญหา ผมว่าไม่น่าเกี่ยวหรอกครับ ใช้ได้หมด

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
                    เป็นที่ AERO อะครับ ถ้าไม่ปรับ theme หรือ appreance ให้เป็น aero มันก็จะไม่เป็น 3D เมื่อเรากดเลือก แต่การ์ดจอบางตัวก็ใช้ aero ไม่ได้อะ เคยลองแว้ว แต่ผมเคยลองโนตบุค acer AMD turion 1.8 VGA express200M ใช้ได้อยู่นะ
                    ครับ จริงๆด้วยครับ ผมว่า การ์ด AGP บางตัวปรับใช้ Windows Aero ไม่ได้ครับ
                    ไม่มั่นใจนะครับ แต่ลองให้ 9600se ปรับ Appearance ให้เป็น Aero มันไม่ยอมให้ใช้ครับ

Comment

ไม่หรอก วินโดว์มันจะประเมินผลฮาร์ดแวร์ก่อน ว่าเหมาะที่ใช้ AERO หรือเปล่า ผมว่าโดยรวมน่าจะรันไม่พอ AERO แต่ใช้การได้ตามปกติครับผม

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                        ของผมใช้ได้ทุกตัวครับ ลง Vista 64 bits ด้วยครับ ไม่เห็นมีปัญหา ผมว่าไม่น่าเกี่ยวหรอกครับ ใช้ได้หมด
                        ถามหน่อยคับ เล่น Vista 64 นี่ถ้าเล่นกับ x2 แล้ว มันดีกว่าเล่นพวก 32bit ป่าวครับ

ปล.ครับ

ทำไม ? amd 3200+ ram 512 bus 667 VGA 7300 GT

ทำไมเค้าใช้ Aero ไม่ได้ครับ ? แปลกไหม๊ครับ เพิ่งไปลงให้ลองมาวันี้สดๆ

Comment

ผมรู้แล้วครับ Vista มันแบ่งเกณการให้คะแนน 3 ระดับครับ
                          คะแนนรวม 1-2 ก้อเปิด Aero ไม่ได้ครับ
                          คะแนนรวม 3-4 เปิด Aero ได้บางส่วนยังไม่สามารถใช้งานได้เต็มที่
                          คะแนนรวม 5 อันนี้เปิดเล่นได้ เต็ม option

ของผม x2 3600+ 65nm@2.47(เมนบอร์ดกับแรมลากไม่ค่อยไป)
                          MB M2N ram kington 667 1 gb CL5 Chip Hynix VGA 7900 GS Galaxy

ได้คะแนนรวมประมาณ 3.5 ครับ - -. เห็นแล้วเครียด

Process 5.1
                          Memory 4.5 <<<<< แรมบ้านๆ ( kington 667 1 gb CL5 Chip Hynix )
                          Graphics 5.9
                          Gaming Graphics 5.8
                          Primary HDD 4.3 <<<<< เน่าไปหน่อยครับ ( IDE seagate 80g @7200rpm )

Comment

ของผม 5.3 อะเห็นแล้วเครียด

Comment

ลองดูครับ ผมก็ใช้ได้นะ

เครื่องแรงมันก็เล่น 64 Bits ดีทั้งนั้นแหละครับ
                              แต่ OS 32 bits มันจะแรงกว่า

Comment

Working...
                              X