Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ของเล่นใหม่ [ExtLCD ภาค serial] สำหรับนักโมดิฟาย ทุกระดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สุดยอด ฝีมือๆครับ ผมเคยทำไว้อันครับ แต่พอเปลี่ยนmainboard มาเป็นdfiแล้วก็ไม่ได้ใช้อีก แล้วก็ไม่ได้ตามหาข้อมูลอีกเลยครับ เดียวไปหาข้อมูล usb มาทำเล่นๆดูครับ ขอชื่นชมอีกครั้งครับ สุดยอดดดจริงๆ

Comment

แจ่มครับ

Comment

อยากได้อะครับ

Comment

ทำขายป่าวคับ

Comment

ว่าจะขายเหมือนกันครับ กลัวว่าจะผิคกฏหมายลิขสิทธิ์มัน copy code martix orbit มา จริงไม่ได้เป็น code ทางเขามานะครับ
            แต่ทำชุดคำสั่งในบอร์ด ให้รับคำสั่งแบบเขาได้ เขาไม่ได้จดในประเทศเรา คงยังไม่เป็นไรครับ (แต่เสียความรู้สึกเหมือนแอบใช้ นิดๆ)

จริงๆ หัวใจของจอนี้ มันอยู่ที่ lcd smartie ครับ ซึ่งมันก้อเป็น opensource ด้วย คงเอามาทำ code driver ส่วนนี้เองได้ ตอนนี้ค่อยๆ ไปที่ล่ะก้าวครับ

ถ้าจะขายคง ขาย hardware board อะไรนี้แทนครับ เอาไปทำอะไรก้อไปทำกัน แต่ใส่ code นี้ให้

ตอนสั่งกัด pcb ทำ 2-3 แผ่น มันไม่คุ้ม หาเพื่อนร่วมแชร์ อิอิ

เดี่ยวอาทิตย์นี้ ทดลอง usb ก่อนนะครับ

ตอนนี้ลอง usb2serial จีนแดง ถูกๆ ทำไม driver มันไม่ดีเลย ทำเครื่อง hang คนอื่นเป็นแบบนี้ป่าวครับ หรือว่าผมซื้อมันถูกไป เลยไม่ดีก้อไม่รู้ สงสัยต้องทำเองล่ะมั่งนิ

แล้วทุกท่านว่า น่าจะมี function อะไรอีกดีครับ

ผมเห็นว่า มันทำอะไรได้อีกเยอะ เห็นอุปกรณ์โมบ้างยี่ห้อ ที่ขายพวกชุดระบายด้วยน้ำ ทำจอแบบนี้ติดไปด้วย เพื่อควบคุมความร้อนของน้ำ ผมอยากให้มีโปรดักส์นี้ที่เป็นของเราบ้างครับ

http://www.aqua-computer-systeme.de/...ef389cff74c103
            Last edited by ช้างน้ำ; 16 Oct 2006, 00:36:52.

Comment

วัดความหื่นผู้ใช้คับ

Comment

สุดยอด แบบ USB อยากได้

Comment

ไฮโซแท้ๆเก่งจังงับ

Comment

พัฒนาการก้าวต่อไปครับ

ตอนนี้ผมลองเอาทำให้ controller ผมสามารถเชื่อมต่อกับ usb ได้แล้วนะครับ
                    เหมือนเสียบลงไป จะทำให้กลายเป็น USB Serial เพื่อให้ยังไปเชื่อมต่อกับโปรแกรม LCD Smartie หรือโปรแกรมอื่นๆ ไำด้อีกครับ

ดูจากรูปเลยนะครับ เดี่ยวเอารูปบอร์ด ใหม่ให้ดูอีกที่ครับ

Comment

น่าทำขายนะคับ

Comment

Originally posted by mr_tony View Post
                        อันเก่ายังไม่ได้ติดเครื่องสักครั้งเลยคับ กั๊กๆๆๆ มะมีเวลาติด เง้อ

ของเค๊าดีเจงๆนะ คนเนี๊ย ลองแร้ว ถูกใจ ชอบมาก กี๊ดดดดดดดดดดด

ลองอะไรเหรอครับ ท่านโทนี่

มีใครทำดูแล้วบ้าง ติดปัญหาอะไรกันก้อบอก

ตอนนี้กำลังออกแบบแผ่นวงจร จะได้ไม่ต่้องมาเดินสายให้ยุ่งยาก
                        Last edited by ช้างน้ำ; 20 Oct 2006, 23:39:49.

Comment

โฮ่ๆ พี่ช้างเราเก่งอีกตามเคย ว่าแต่คราวนี้เล่นไมโครคอนโทรเลอร์เลยหรอครับ pic 16F628A นี่เก่าไปนิดแต่ก็ยังไช้การได้ดีนะพี่ สู้ๆนะครับ อย่าลืมทำlcd bluetoothที่บอกไว้นะคับ
                          พักนี้ไม่ค่อยได้คุยกับพี่เลย คิดถึงจัง

Comment

ขอให้ขายได้เยอะๆ

จอ 1 ชุดล่วงหน้าเลย อิอิ ขอสีน้ำเงินนะ

Comment

สวยจังเลยครับ

Comment

พี่ช้างครับ เยี่ยมไปเลยครับ ช่วงนี้ผมอยากจะพัฒนาต่อแต่ไม่ค่อยได้มีเวลาเลยครับ ตอนนี้ผมก็ลองศึกษาดูๆอยู่เหมือนกันครับ อยากจะทำแบบ usb มากกว่าครับ อยากจะทำแต่ไม่มีเวลา ยังไงก็เอาผลงานมาโชวืกันบ้างนะครับ

Comment

Working...
                                X