Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกการ์ดจอ 8800GTS 640MB VS. Radeon HD2900XT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกการ์ดจอ 8800GTS 640MB VS. Radeon HD2900XT

เลือกตัวไหนดีชั่วโมงนี้ แบบไม่รอวันหน้า แต่ถ้าวันหน้าอันใกล้ก็จะรอ เอ๊ยังงัยนี่!

ใจอยากได้ HD2900XT แต่เป็นห่วงเรื่องร้อนและไฟไม่พอ
    Power CM iGreen 600w / HD 1 ลูก / CD 2 ตัว

ช่วยแนะนำหน่อยตัวไหนดี ว่าจะซื้อกลางเดือนหน้า

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ
    ^.^

เลือกตัวไหนดีชั่วโมงนี้ แบบไม่รอวันหน้า แต่ถ้าวันหน้าอันใกล้ก็จะรอ เอ๊ยังงัยนี่! ชม นี่ 2900Xt

ใจอยากได้ HD2900XT แต่เป็นห่วงเรื่องร้อนและไฟไม่พอ
    Power CM iGreen 600w / HD 1 ลูก / CD 2 ตัว อันนี้ผมก็ไม่เคยลอครับ ต้องลองดู

Comment

ไม่ขอตอบว่า อันไหนดีกว่า กัน

แต่ PSU 600 real wat HD2900XT สบายๆ ไม่มีงอแง

Comment

ผมว่าน่าจะพอนะครับ ของผม E6400 + HD4 ตัว + DVD-Write อีก 2 ตัว + 2900XT ก็พอครับ ผมสังเกตจาก ups เอาครับว่ามันไม่ร้องเตือน เพราะ ups ผมมัน 1000va 600W ครับ

ป.ล. ส่วนเรื่องร้อนนี่ตอนแรกก็ร้อนอยู่ครับ แต่แกะมาทา MX-1 เหมือนคุณ nicolas ก็ช่วยได้เยอะครับลดไปเยอะเลย ^^
        Last edited by bowling_ocz; 16 Jun 2007, 03:53:53.

Comment

ขอบคุณครับ
          ได้ยินอย่างนี้จากคนที่ใช้จริงก็หายห่วงครับ

Comment

เอา HD2900XT ดีไหมครับจะได้มาร่วมก๊วน อิ อิ

Comment

จริงๆ เลือกตั้งแต่แรกแล้วแหละ แต่กลัวร้อน
              ตอนนี้มีซิ้งค์ตัวไหนใส่ได้รึป่าวครับ รึว่าของเดิมดีอยู่แล้ว

แต่ยี่ห้อยังไม่ได้เลือก ช่วยแนะนำอีกที่ ตอนนี้มี HIS ด้วยใช่มั้ยครับ ไม่ได้เดิน 1000ทิบ นานแระ

Comment

HD2900XT ดีกว่ามั้งผมว่า อิอิ

Comment

ดูถึงประสิทธิภาพแล้ว 2900XT จะดีกว่ามากครับถ้าเทียบกับ 8800gts
                  ราคาต่ำกว่า 8800gtx เยอะ
                  แต่กินไฟมากด้วยครับ
                  คงต้องลงทุนซื้อ PSU แพงๆ หน่อย

Comment

Originally posted by NHON View Post
                    จริงๆ เลือกตั้งแต่แรกแล้วแหละ แต่กลัวร้อน
                    ตอนนี้มีซิ้งค์ตัวไหนใส่ได้รึป่าวครับ รึว่าของเดิมดีอยู่แล้ว
                    ไม่ตามข่าวเท่าไรครับแต่บ้านเราคงยังไม่มี
                    ส่วนของเดิมสวยอย่างเดียวครับอาการร้อนระอุเป็นปัญหาที่การ์ดแรงๆซิ๊งเดิมๆต้องเจอครับ อิ อิ
                    แต่แนะนำการลดความร้อนลงมาง่ายๆแต่จ่ายแพงขึ้นนิดนะครับไม่รู้ว่ากระทู้นี้จะผ่านตาไปหรือยังนะครับแต่ว่าก็มีข้อมูลหลายท่านรวมทั้งท่าน spin9ก็มาตอบให้ด้วยนะครับคาดว่าคนที่ใช้
                    Radeon HD2900XT หลายคนคงผ่านตาไปมั่งลองอ่านดูนะครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=59342

Originally posted by NHON View Post
                    แต่ยี่ห้อยังไม่ได้เลือก ช่วยแนะนำอีกที่ ตอนนี้มี HIS ด้วยใช่มั้ยครับ ไม่ได้เดิน 1000ทิบ นานแระ
                    เห็นมีอยู่ 3 จ้าวนะครับตอนนี้ที่ราคาไม่เวอร์เหมือน asus(สองหมื่นกว่า)ลองดูกระทู้นี้นะครับมีการพูดถึงอยู่หลายจ้าวhttp://forums.overclockzone.com/foru...474#post627474แต่ราคาต้องอัพเดตใหม่นะครับผมก็ไม่ทราบว่าถูกลงมากหรือเปล่าไม่ได้ไปเดิน1000ทิบเลยครับช่วงนี้ไปแล้วเสียทรัพย์ทุกที อิ อิ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ คุณ nicolas สำหรับข้อมูล
                      จะเป็น Opty + 2900XT ด้วยคน

โชคดี CM iGreen ผมมี 8 pin 1 หัว ไม่ได้ใช้ เพราะไม่ได้ใช้ Intel

Comment

Working...
                      X