Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมแล้วดับ ช่วยแนะนำด้วย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมแล้วดับ ช่วยแนะนำด้วย ครับ

เปิดคอมครั้งแรกดับ เปิดปุ๊ป ดับปั๊บ

ต้องเปิดครั้งที่ 2 ถึงจะใช้ได้คับ

เป็นมา 2-3 วันแล้ว

เกิดจากอะไรหรอ

พี่ ๆ ช่วยบอกวิธีแก้ด้วยนะคับ

ท่านได้โอเวอร์คล็อกหรือเปล่าครับ ขอข้อมูลกับเครื่องด้วย

Comment

พาวเวอร์ซัพพลาย น่าจะใกล้เจ๊งซะมากกว่า

Comment

ดู PSU ว่ามีปัญหาอะไรมั้ย มีต่อHARD WARE อะไรเพิ่มไปเปล่า

Comment

torwash

ไม่ได้โอเวอร์คล็อก ครับ

อยู่ดี ๆ ก็เป็นเอง

เคยเอา ดีวีดี กับ แรมมาเพิ่ม แต่นานแล้ว ไม่เคยมีปัญหา

พึ่งมาเป็น 2-3 วันหลังนี้เอง psu ก็ติดมากลับเครสซื้อมาประมาณ 2 ปี ครับ

Comment

ตอนนี้ผมก็เป็น ส่งสัยเป็น ที่ PSU หรือเปล่า พึ่งชื้อมาต้นเดือนนี้ TKcom จะส่งเคลมได้ไหมเอ่ย

เพราะเมื่อก่อนใช้ตัวเก่าที่ขายไปแล้ว ไม่เคยเป็นเลย

อาการแบบท่านเลย เปิดคอมครั้งแรก เปิดปุ๊บ ดับเลย จากที่ชัตดาว หรือ ปิดคอมไว้ 1 คืน

ต้อง รอประมาณชัก 1-2 นาทีเปิดใหม่ถึงจะติด -*-
            Last edited by fahmedown; 25 Oct 2009, 06:09:57.

Comment

mainboard มีแวว

Comment

เมื่อกี้ ลองถอดสายไฟต่างๆ ออกมาใหม่แล้วเสียบกลับคืน

ตอนนี้ โอเคอยู่ ไม่รู้จะเป็นที่สายเสียบไม่แน่นหรือเปล่าไม่รู้

รอดูอาการต่อไป หึหึ
                Last edited by fahmedown; 25 Oct 2009, 08:46:59.

Comment

Working...
                X