Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับอุณหภูมิของ core cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับอุณหภูมิของ core cpu

ปกติอุณหภูมิของ core cpu จะต้องใกล้เคียงกันใช่มั้ย ถ้าเป็นแบบในรูปถือว่าผิดปกติใช่ป่าว จะได้เอาไปเครมครับ
    อีกอย่างครับ แรมไม่โชว์ ซีเรียลนี่ ถือว่าเป็นแรมปลอมป่าวอะ เห็นของเพื่อน รุ่นเดียวกันแต่โชว์ซีเรียลอะคับ

แรมตัวเดียวหรือคู่คับถ้าคู่มันจะเหนแค่ตัวเดียว
    ของผมแรมgeil 1g*2 มันก็ไม่โชค์เหมือนกัน
    ไม่น่าจะเกียวคับ

Comment

แรม คอแซร์ XMS2 แน่ๆเลย ของผมก็ไม่โชว์จ้า อย่าคิดมาก
      ตอนนี้เลยใช้ คอแซร์ แวลู่ มันโชว์ซีเรียวนะ แต่ก็แค่นั้นแรงสู้ XMS2
      ไม่ได้

Comment

ของผมมันเป็น VS Kit 1G 512*2 อะ มะใช่ XMS แล้วมันไม่โชว์ ซีเรียลทั้งสองแผงอะครับ ของเพื่อนรุ่นเดียวกันแต่โชว์ทั้ง2ตัว -*-
        เรื่อง core ละคับอุณหภูมิ 2คอร์ ต่างกันแบบนี้ผิดปกติป่ะ

Comment

Originally posted by 0bluebird0 View Post
          ปกติอุณหภูมิของ core cpu จะต้องใกล้เคียงกันใช่มั้ย ถ้าเป็นแบบในรูปถือว่าผิดปกติใช่ป่าว จะได้เอาไปเครมครับ
          อีกอย่างครับ แรมไม่โชว์ ซีเรียลนี่ ถือว่าเป็นแรมปลอมป่าวอะ เห็นของเพื่อน รุ่นเดียวกันแต่โชว์ซีเรียลอะคับ

ทำไม Core Speed ของท่านมันแค่นั้นเองอ่ะ 5*200=1000MHz

หรือว่า AMD Quiet ทำงานอยู่เลยลดความเร็วลง ไม่เข้าใจอ่ะครับ

Comment

ใช่ครับ เปิด C&Q ไว้อะ

Comment

เดาเอานะครับ ว่านะจะเกี่ยวกับ C&Q หรือเปล่าครับ แบบประมาณลดการทำงานของ CPUลงมาตามสภาวะการใช้งาน อันนี้ไม่ได้ใช้งานหนักก้เลยสั่งทำงานแค่คอร์เดียว เดาเอานะครับ

Comment

แรมยี่ห้อนี้มันมีปลอมด้วยหรอครับ.......คือว่าผมใช้อยู่มันก็ไม่โชว์อะ
                หรือว่ามันปลอมหว่า...แต่ของผมมัน XMS2 อะแล้วตกลงมันอย่างไง งง
                Last edited by JINDASAMUD; 17 Jun 2007, 21:27:02.

Comment

วันนี้ไปเคลมมาแล้วครับ ได้ ตัวใหม่เลย แต่ งงมากไหงได้ตัว ซีเรียลติดกันเลย ของเก่า74 ของใหม่75
                  ตัวใหม่ อุณภูมิ เท่ากันแระ 2core

Comment

Working...
                  X