Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน!! AMD กับ Intel อันไหนเล่นเกมส์ดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน!! AMD กับ Intel อันไหนเล่นเกมส์ดีกว่าครับ

ผมจะไปถอยคอมใหม่อะครับเปลี่ยนยกเคสเลย แล้วก็เล่นเกมส์ซะส่วนใหญ่ เลยอยากรู้ว่าจะถอยอันไหนดีครับระหว่าง AMDx2 กับ core 2 duo

งั้นผมแนะนำ AMD นะครับ
    แนะนำตัวนี้ก็ ok ครับ
    Athlon 4400+ x2 2.2G L2 1x2 socket AM2 ครับ
    ส่วนแรมก็ขอให้เยอะหน่อยนะ 1G หรือ 2G ก็ได้
    VGA ก็ถ้าเล่นหนักๆ ก็ เอาดีๆไปเลยครับ แล้วแต่กำลังทรัพ

Comment

3600+ คร้าบบ ประหยัดด อิอิ

Comment

ถามแบบนี้งบประมาณจะเป็นตัวบอกครับ

Comment

เห็นคอเกมส์ส่วนใหญ่นิยม AMD น่ะครับ แต่ส่วนตัวผมชอบ intel น่ะครับเพราะมีข้อมูลข่าวสารให้ติดตามอยู่ตลอดเวลาเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับงบประมาณและความชอบของท่านเองครับ

Comment

ไม่รุ้นะ จนมาถึงวันนี้ ผมก็ยังรุ้สึกว่า AMD เล่นเกมส์แรงกว่า
            ผต่สำหรับผม ผมเอาทุกอย่างน่ะ ไม่ใช่เกมส์ อย่างเดียว มันกินไม่ได้เอิ๊กส์ๆ

Comment

งบเท่าไหร่คับ พี่น้อง ไม่รวมจอ ใช่ป่าว เอ๋ย

Comment

งบเยอะINTELงบจำกัดAMDแต่ยังไงจะเล่นเกมไปเน้นที่การ์ดจอนะคร้บ

Comment

AMD + การ์ดจอ

Comment

เล่น X2 3600+ ดีกว่าแล้วไปเพิ่มการ์ดจอแรงๆเอา

Comment

amd + การ์ดจอแรงๆ + ram 2g ครับ

Comment

AMD ดีกว่าประหยัดตัง เเรม 2 g การ์ดจอเเรงๆๆ ก็เล่นได้แล้ว

Comment

C2D ไปเลยครับ เเรง+คุ้ม เดี๋ยวนี้ราคาก็ถูกลงมากเเล้วด้วยครับ

Comment

Athlon X2 3600+ 2750
                            M2N-E 3590
                            Corsair 1gbx2 667 2960
                            XFX8800GTS 320MB 12200
                            ELT500AWT 500W "Liberty" 4500

ชุดนี้ก็ดูดี

Comment

Originally posted by arabic_affro View Post
                              Athlon X2 3600+ 2750
                              M2N-E 3590
                              Corsair 1gbx2 667 2960
                              XFX8800GTS 320MB 12200
                              ELT500AWT 500W "Liberty" 4500

ชุดนี้ก็ดูดี

ท่านให้ PSU โหดจิงๆ เอาแค่ Enermax FMA Dual Fan 460watt 2500 ก็เหลือสุดๆแล้วนะ = = ลดเงินไปตั้ง 2000 แน่ะ !!

Comment

Working...
                              X