คือผมมีคอมเก่ามากๆแล้ว เก่าจริงๆครับ ซื้อมาหลายปีแล้วhddยัง 4Gbอยู่เลย เปนของ acer aspire3300 อ่าครับ ซื้อมาแบบประกอบยกชุด ตอนนี้อยากอัพเกรด แต่ไม่มีความรูเรื่อง hardware เท่าไหร่เลยอ่าครับ ตอนนี้ในเครือ่งมีไรบ้างก็ไม่รุ เลยอยากได้ผู้รู้ช่วยสอนช่วยแนะนำหน่อยอ่าครับว่ามีแนวทางอัพเกรดยังไง หรือควรซื้อใหม่ยกชุดเลย แล้วมีวิธีการเลือกไงบ้างอ่าครับ แบบว่าไม่รุเรื่องเลยจริงๆ power supply มันมีผลยังไง แล้วอะไรใส่กับอะไรได้บ้างไม่ได้บ้างอ่าครับ คืองงไปหมดไม่รุจาเริ่มจากตรงไหนดี ใครมีความรู้ช่วยหน่อยนะครับ ถือซะว่าทำบุญ ก็ขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยละกันครับ