Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ : ลำโพงตัวไหนคือที่สุดแห่งการฟังเพลงครับ ถ้าอิงด้านเทคนิค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ : ลำโพงตัวไหนคือที่สุดแห่งการฟังเพลงครับ ถ้าอิงด้านเทคนิค

แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน เพราะไม่เพราะ อยู่ที่หูใช่มั้ยครับ

แต่ถ้าวัดจากข้อมูลทาง เทคนิค ทางทฤษฎี ทางสเปค เท่านั้นล่ะ

ลำโพงตัวไหนคือที่สุดแห่งการฟังเพลงครับ

ลืม.. จากข้างบน ถามเฉพาะลำโพงคอม เท่านั้นนะครับ

(ผมจขกท. ครับ)

Comment

ผมเชียร์ micro Lab ครัย
      ิอาจไม่เป็นท่ีรู้จัก แต่ได้ฝังเสียงแล้ว คุ้มเงิน ขอบอก

Comment

ยี่ห้อไหนก็ได้ ที่มี THX Certified

... แต่ ...

หมื่นห้าสงสัยจะเอาไม่อยู่ งิ

Comment

ตัวนี้ก็น่าสนนะครับ

Creative GIGAWORKS G500

# Speaker power: 310 watts total RMS power * Front : 36 watts RMS per speaker (Measured @ 8 ohms @ 10% THD @ 180Hz to 20kHz, two channels driven)

# * Rear : 36 watts RMS per speaker (Measured @ 8 ohms @ 10% THD @ 180Hz to 20kHz, two channels driven) / * Center : 36 watts RMS (Measured @ 8 ohms @ 10% THD @ 180Hz to 20kHz, one channel driven) / *

# Frequency Response: 35Hz to 20kHz / Signal-to-Noise Ratio (SNR): 85dB

# PACKAGE CONTENTS : Two front satellite speakers ,One center satellite speaker ,Two rear satellite speakers , One subwoofer , One PowerTouch™ Wired Controller ,Three 6 1/2 ft / 2m cables
          Last edited by พีคุง; 15 Oct 2006, 04:28:00.

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
            ผมเชียร์ micro Lab ครัย
            ิอาจไม่เป็นท่ีรู้จัก แต่ได้ฝังเสียงแล้ว คุ้มเงิน ขอบอก
            Orbit คุ้มกว่า ขอบอกๆๆๆๆ

Comment

Creative GIGAWORKS แจ่มสุดและครับ

ข้อมูลทาง เทคนิค ทางทฤษฎี ทางสเปค ก็ มีซับ ที่ขับเสียงต่ำได้ ยิ่งน้อยยิ่งดีครับ
              เทียบๆแล้ว ยังไงลำโพงคอมก็สู้เคื่องเสียงไม่ได้เลยอ่ะ แต่ถ้าพูดถึงคอมอย่างเดียว

creative นี้แจ่มอ่ะ

แล้วอย่ามาเถียงพวก JBL ดีกว่าเรอะ ดีจริง แต่ก็งั้นๆ ตัวเล็กเหลือเกิ้น ฟังแล้งจักจี้หูยิ่งนั้ก (ในลำโพงคอมน่ะ อย่าเอาลำโพงตู้มามั่ว อ่านดีๆ)

Comment

เอาแบบ home theater มั้ยครับ ถ้าเอาก้อเล่นของ พวก bose

Comment

ผมว่า SAAG 1000W
                  800 บาท ไพเราะมากครับ

Comment

HARMAN

Comment

altec lansing

Comment

ไม่มีคำว่าที่สุด ในโลกนี้ ทั้งของจริง และ เทคนิด

จาก คนขายลำโพงครับ

Comment

ลำโพงดีที่สุดในโลก ไม่มีจริงๆครับ มีแต่ลำโพงที่ดีที่สุดสำหรับคนฟัง เป็นคนๆไป ตามราคา งบประมาณของคนฟังและความชอบในสไตล์น้ำเสียงที่ส่งออกมา
                          ถ้าเอาแพงสุดในโลกอ่ะมีคู่ละ 14.8 ล้านบาท แพงหูดับ ได้ ลำโพง Wilson Audio มาฟังก็รวยแล้ว

Comment

Working...
                          X