Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก upgrade คอมอะครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก upgrade คอมอะครับช่วยที

ผมใช้ P4 3.04 อยู่ครับ
    mainboard ไม่น่าใจว่ารุ่นอะไรอะครับดูตรงไหน
    RAM DDR PC3200 256 X2
    VGA Winfast PX7600 GS
    อะครับ

แล้วPSU Hipro 300 Watt

กำลังคิดอยากจา up PSU อะครับขอราคาแบบชิวๆๆ 400w+
    เพราะว่า VGA 7600GS มันต้องการ ไฟ 330 W ก็ยังใช้ได้ กลัวมันเสียครับ

แล้วก็อยากจะเปลี่ยน mainboard อะครับซื้อใหม่เลยดีไหม เพราะตอนนี้ใช้ RAM DDR2 อยู่อะครับ
    ขอชิวๆอีกเช่นกัน

เพราะอยากใช้ของเดิมครับ ไม่แน่ใจว่า LGA775 รึเปล่านะ ดูแล้วน่าจะใช่ครับ

แล้ว เคส อะคริลิค มีขายที่ เสรีเซนเตอร์ไหมครับ ร้านไหนราคาถูกๆ

ขอราคาชิวๆหมดครับ

Originally posted by kievtxz View Post
    ผมใช้ P4 3.04 อยู่ครับ
    mainboard ไม่น่าใจว่ารุ่นอะไรอะครับดูตรงไหน
    RAM DDR PC3200 256 X2
    VGA Winfast PX7600 GS
    อะครับ

แล้วPSU Hipro 300 Watt

กำลังคิดอยากจา up PSU อะครับขอราคาแบบชิวๆๆ 400w+
    เพราะว่า VGA 7600GS มันต้องการ ไฟ 330 W ก็ยังใช้ได้ กลัวมันเสียครับ

แล้วก็อยากจะเปลี่ยน mainboard อะครับซื้อใหม่เลยดีไหม เพราะตอนนี้ใช้ RAM DDR2 อยู่อะครับ
    ขอชิวๆอีกเช่นกัน

เพราะอยากใช้ของเดิมครับ ไม่แน่ใจว่า LGA775 รึเปล่านะ ดูแล้วน่าจะใช่ครับ

แล้ว เคส อะคริลิค มีขายที่ เสรีเซนเตอร์ไหมครับ ร้านไหนราคาถูกๆ

ขอราคาชิวๆหมดครับ
    เขียนผิดนะครับ ใช้ DDR 1 อยู่ อยากใช้ DDR2

Comment

เอา ชิวๆ ก้ขายแล้วซื้อไหม่ครับ เพราะดูแล้ว เสปกนี้มันสูงมากแล้วครับ สำหรับ 478 แต่ถ้ายังเสียดายก็เพิ่มแรม อีก 1 GB แค่นี้ก็ไช้ยาวเลยครับ

Comment

ถูกที่สุดในระแวกนี้ อยู่ให้สถานีรถไฟฟ้า BTS พระขโนง ร้าน ณรรทวรรณพลาสติกครับ ผมอยู่ซีคอน แพงตับแล็บทั้งแถบครับ

Comment

Working...
        X