Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะฟันธงได้มั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะฟันธงได้มั้ง

ผมเปลี่ยนเมนบอร์ดจากอีกเครื่องมาใส่แล้วเกิดปัญหาบอร์ดที่เอามาเปลี่ยนคือP4S533 P4 478 2.4G

พอเปลี่ยนลงเคสที่ผมใช้อยู่ประจำต่อสายอะไรเสร็จหมด พอกดเปิด มันเปิดไม่ได้แต่ไฟLEDบอร์ดแสดงว่ามีไฟเข้า(พอเสียบปลั๊กไฟLEDจะติด) ผมเลยไปเช็คดูที่สายไฟเคส ว่าปุ่มกดที่เคสสายขาดหรือหลวมไหม แต่ก็ยังกดเปิดไม่ได้ (อาการคือเหมือนไม่ได้เปิดเครื่อง) ผมเลยเอาไขควงจิ้มที่ขาตรงบนบอร์ด ก็ไม่ติด
    ผมเลยเอาบอร์ดAMD 1.44G 462 เปลี่ยนใส่แล้วผมไปยกที่ปุ่มหน้าเคสก็ติดเลย

อาการยังงี้เป็นที่บอร์ดใช้ไหมคับ น่าจะเสียที่ตัวสตาร์ของบอร์ด พรุ่งนี้ผมจะไปซื้อบอร์ดใหม่แล้ว
    แต่กัวว่าไม่ได้เสียที่บอร์ดกัวมันจะเสียที่CPU แต่ผมไม่ได้คล๊อกนะคับ เลยคิดว่าไม่น่าจะเสียที่CPU

ขุดๆๆๆๆ

Comment

สรุปก็คือเครื่องเปิดไม่คิดไปเข้า
      ลองเช็ค ก้าดจอ แรม อ่ะงับ

ถ้าปกติก็บอดไป

Comment

นั่งไล่ไหม่ดูครับ ลองถอดออกมาประกอบนอกเคสดูว่าติดป่าว

Comment

ลืมเสียบสายไฟ หัวเหลี่ยมๆ เล็กๆป่าวครับ

Comment

เรื่องสายอะไรพวกนี้ไม่ลืมเสียบครับ เช็ค หมดแล้ว แล้วที่บอกเปิดไม่ติดนะคับ มันเหมือนกันสวิญเคสเสียเลยคับคือไม่ทำงานเลย ไม่สามารถเข้าอะไรได้เลย แต่พอลองอีกบอร์ดใช้ได้ปกติ

Comment

ส่วนพวกแรมการ์ดจอ ผมใช้อยู่กับเครื่องAMDมานะคับ ปกติดี
              เลยอยากทราบความเห็นนะคับ เพราะผมว่าน่าจะเป็นที่บอร์ด จะไปซื้อบอร์ดใหม่นะคับ
              เลยอยากถามว่าอาการยังงี้มีโอกาสที่CPUเสียไหมคับ เพราะเปิดไม่ติดเลย (ไม่ใช้เปิดเข้าไปแต่จอมึดนะ)

Comment

ลองถอด มาเช็คทีละ ชิ้นคับ ว่าชิ้นไหน มีปัญหารึปล่าว

Comment

ใครพอจะฟันธงได้บ้างอ่ะหรอ ?????

ที่เห็นๆ ก็มี 2 คนอ่ะครับ
                  1. หมอลักษณ์ รายนี้แกฟัน(ธง) ทั้งวัน ฟันไม่เลี้ยง ฟันไม่เลือกหน้าด้วย
                  2 กรรมการที่สนามแข่งรถ อันนี้ฟันไม่บ่อย แค่รายการละครั้งหลังจากสิ้นสุดรอบสุดท้าย

ขำๆนา.... อย่าซีเครียส

Comment

ของผมก็เคยเป็นแบบนี้อ่ะคับ เปิดมาไม่ติดอ่ะไรซักอย่าง ซื้อมาได้แค่12วันเองด้วย เช็คไปเช็คมา ปรากฎว่า บอร์ดคับ ส่งเคลมเรียบร้อย

Comment

Working...
                    X