Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอตอนเล่น F.E.A.R ร้อนถึง 97 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอตอนเล่น F.E.A.R ร้อนถึง 97 องศา

ร้อนมากๆ ตอนเล่นเกม ร้อน 97 เลย ภาพ กระตุกๆนิดนึง ตอนไอเดิล 70

รุ่น 6200TC Asus ไม่มีพัดลม เป็นซิงค์ เมื่อก่อนมันไม่ร้อนขนาดนี้ ยังไงก็ไม่เกิน 70 เด๊วนี้ เปิดมาแปปเดียว 70 เลย จะแก้ยังไงดีครับ

เอามาต้มน้ำ น่าจะดีกว่าน่ะนั่น มันเพี้ยนรึเปล่า ร้อนซะ

Comment

ลองเอามือจับซิ้งค์ครับ
      ถ้าไม่ร้อนแสดงว่า Secnor เพี๊ยน
      ถ้าจับแล้วนิ้วพองก็ไปหาซิ้งมาเปลี่ยนเหอๆ

Comment

เอาไปทอดไข่ดีกว่า อิอิ

Comment

ร้อนจิง

อันนี้ คือตอนออกจากเกมสักพัก

Comment

กระตุกมาก

มีอีกๆ

Comment

ของผม A6600TD @500/670 ขณะที่พัดลมกำลังจะเสีย
              ร้อนขนาดนี้ แต่ก็ทำงานได้ ไม่แฮ้ง

Comment

ผม 52-58 องศาครับ 6600

Comment

แล้วยังงี้ควรทำไงดีครับ เอาไปเคลมได้รึป่าวอะ

Comment

Originally posted by HUNT2HUNT View Post
                    ร้อนมากๆ ตอนเล่นเกม ร้อน 97 เลย ภาพ กระตุกๆนิดนึง ตอนไอเดิล 70

รุ่น 6200TC Asus ไม่มีพัดลม เป็นซิงค์ เมื่อก่อนมันไม่ร้อนขนาดนี้ ยังไงก็ไม่เกิน 70 เด๊วนี้ เปิดมาแปปเดียว 70 เลย จะแก้ยังไงดีครับ
                    มีพวกฝุ่นจับซิงค์หรือเปล่าวครับ แล้วเรื่องการไหลเวียนอากาศในเคสรวมถึงฝุ่นในเคสมีผลนะครับ
                    พวกการ์ดไร้พัดลมนี่ ไม่ค่อยเหมาะกับเมืองร้อนบ้านเราเท่าไหร่นัก ยิ่งไม่มีแอร์ด้วย หาซิงค์ใหม่แบบมีพัดลมมาติดดีกว่าครับ หรือจะหาพวก fancard มาติด ก็ประหยัดดีเหมือนกัน 450 บาทมั้ง ลองดูครับ

Comment

ผมเพิ่งแกะออกมาทำความสะอาดอะ ตอนแรกก็ดีใจนึกว่าจะเป็นปกติละ แต่พอเปิดไป 5 นาที อุณหภูมิเหมือนเดิมเด๊ะ เซ็งวัยรุ่นมากครับ

Comment

ลองหาพัดลมเคสตัวเล็กมาติดดูครับ น่าจะช่วยใด้ หรือไม่ก็เอาพัดลมมาจ่อ
                        เคสเลย

Comment

เปลี่ยนเลบ

Comment

นอกจาก FEAR แล้ว มันร้อนอย่างงี้หรือปล่าวครับ ถ้าเกมส์อื่น ไม่ร้อนเท่าไหร่ ก็ช่างมันเถอะครับ หาแฟนการ์ด มาเป่าน่าจะประหยัดสุด ถ้าร้อนทุกเกมส์ และการไหลเวียนอากาศในเคสดีแล้ว คงต้องพบประกันแล้วล่ะครับ

Comment

ไฟไม่ลุกก็ดีแล้วครับนั่น . .

Comment

Working...
                              X