Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอตอนเล่น F.E.A.R ร้อนถึง 97 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองหาเซ็นเซอร์มาตรวจดูตะหากสิครับ

Comment

555+

Comment

นั่งเล่นแถว แอฟริกา เปล่า ครับ อิอิอิอิ

Comment

สรุปได้ยังครับ เดียวมันไหม้เอาจริงๆนะ

Comment

Originally posted by m-1 View Post
            นอกจาก FEAR แล้ว มันร้อนอย่างงี้หรือปล่าวครับ ถ้าเกมส์อื่น ไม่ร้อนเท่าไหร่ ก็ช่างมันเถอะครับ หาแฟนการ์ด มาเป่าน่าจะประหยัดสุด ถ้าร้อนทุกเกมส์ และการไหลเวียนอากาศในเคสดีแล้ว คงต้องพบประกันแล้วล่ะครับ
            ตามนี้ครับ เอาไปให้เค้าดูไม่เสียหายหรอก คุยกับเค้าดี ๆ ว่าสำหรับรุ่นนี้มันผิดปกติมั๊ย ถ้าผิดปกติเค้าจัดการให้เองแหละ

Comment

อิอิเหมือนกัน

เหมือนกัน แต่ตอนนี้ ใช้ภูมิปันยา ชาวเขา ซื้อพัดลม เล็ก(ไม่เล็กพอดีๆ)เท่าซิ้งพอดี เลือกที่ พดลม(หนาๆ)นะมันจะได้ดึง ลมแรงๆ (รอบเยอะๆๆด้วย) ล่อกาวตราช้าง ติดซิ้ง ติด4มุม (ยอดลงในรู นอตพัดลม)

เมื่อก่อนจับซิ้ง ทนได้ ปรมาน 5 วิ (แบบสุดๆๆจับนานกว่านี้มีสุก) ปัจจุบัน จับซิ้ง แปลกมันไม่ร้อนเลย-*- แปลกจิงๆๆ ลองดูไม่เสียหาย....

เพาะผมทำอยู่...

Comment

หาพัดลมมาติดดีกว่าครับ หรือเปลี่ยนระบบระบายความร้อน กลัวแทนว่าจะพัง
                แบบว่าเคยเจอกับตัวเองกับ Inno 5700 ดีว่าเคลมได้ GF6600 มาทดแทน ข้อหาไม่มี FX5700 โฮ่ๆๆ
                ตั้งแต่นั้นไม่กล้าซื้อการ์ดจอที่ไม่ติดพัดลมเลยครับ

Comment

ของผม 101 องศา ใช้ Spark Geforce 6600GT ร้อนมาก

Comment

เปิดเคส

เปิดเคสเอาพัดลมเป่าเย็นสุดๆๆ ฮุ ฮุ ล้อเล่นครับแต่ผมทำจริงเวลาเล่นเกมส์หนักๆมันเย็นดี ถ้าเอามือจับไม่ร้อนก็แสดงว่าเซนเซอร์เจ้ง เพราะ97 องศาคงจับไม่ได้เกิน5วิครับ

Comment

ร้อนอย่างนี้ ลองใช้แป้งเย็นดูคับ

(อ่ะ ย้อเย่น)

Comment

แคลมมาแล้วครับ

เอาไป เคลมาแล้วนะครับ ปรากฏว่ามันยังร้อนอยู๋เหมือนเดิมแปลกครับ

ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเกิน 65 เลย แต่อยู๋ๆ หลังๆก็แกว่งอย่างที่เห็นนี่หละครับ

เป็นไปได้มั้ยครับที่บอร์ดจ่ายไฟไม่สม่ำเสมอ

Comment

Originally posted by HUNT2HUNT View Post
                          เอาไป เคลมาแล้วนะครับ ปรากฏว่ามันยังร้อนอยู๋เหมือนเดิมแปลกครับ

ทั้งๆที่เมื่อก่อนไม่เคยเกิน 65 เลย แต่อยู๋ๆ หลังๆก็แกว่งอย่างที่เห็นนี่หละครับ

เป็นไปได้มั้ยครับที่บอร์ดจ่ายไฟไม่สม่ำเสมอ

คุณครับ เค้าคงแค่ทาซิลิโคนให้ใหม่เท่านั้นแหละครับ
                          ถ้าไม่มีอะไรเลียเค้าไม่เปลี่ยนใหม่ให้หรอก

Comment

รุ่นตัว 6200 Tc ของ Asus ม่ะมีพัดลมมาให้นะคับ คงต้องซื้อแย้วใส่เพิ่มเองอะคับ ซื้อรุ่นนี้มาเหมือนกัน ร้อนจิง ๆ ๆ 97 แหละ เง้อๆๆ พอติดแย้ว ลดไปได้เยอะเลยคับ จากที่ดู ไม่ได้ Full load นะเพราะขีเกลียดเปิดเกม ปกติมันประมาณ 65-70 อะคับ รับปกติ พอติดแย้ว ลดลงมาประมาณ 60-65 อะคับ เง้อๆๆ
                            ติดซะจะได้หายร้อน ^ ^

Comment

asus ผมพอกันเลยอะ 97 c แต่ของผม gt อะนะ

Comment

100 เลยหรอครับ มันร้อนมากเลยนะครับนั่น

Comment

Working...
                                X