overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: มาเล่นColin McRae DIRT กันดีกว่า..ออนไลน์ได้ด้วย

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

Default มาเล่นColin McRae DIRT กันดีกว่า..ออนไลน์ได้ด้วย

พึ่งออกได้ไม่กี่วันนี่เอง..รวมๆก้สนุกและภาพสวยมาก แต่ก้ต้องแลกกับสเปคอันสูงลิบ..แต่ผมว่ามันบังคับยากมากๆ..หรือผมยังไม่ชินกับเจ้าจอย MOMO มั้ง...ว่างๆก้มาเจอกันครับ..ใช้ชื่อ lee ครับ

Last edited by armyman; 16 Jun 2007 at 18:59:29.

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ตอนนี้ยังเอา systemprotech ออกไปไม่ได้เรยอะ

OverclockZone Member ~Cr@zy^^aN~'s Avatar

ออนไลน์เซิฟฯไหนครับ จะเจอกันได้ยังไง

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

เวลาเล่น กดเลี้ยวไปแล้ว ประมาณ0.5 วิ -1 วิมันค่อยเลี้ยวอะ ไม่รุ้จะเล่นยังไง แต่เล่นก็ไม่กระตุกนะ เวลาเลี้ยวมันดีเลย์ ใช้จอย คีบอดก็เป็น

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

ผมว่าความรู้สึกยังสู้ Richard Burns Rally ไม่ได้นะครับ มันออกแนวการ์ตูนมากไปหน่อย คล้าย NFS

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

อะไรนะ ! ตัวเต็มออกแล้วเหรอ ผมยังเล่น demo อยู่เลย

Quote Originally Posted by CuteCool View Post
    ผมว่าความรู้สึกยังสู้ Richard Burns Rally ไม่ได้นะครับ มันออกแนวการ์ตูนมากไปหน่อย คล้าย NFS
    แต่มันก็สนุกกว่า NFS นะครับ

Richard Burns สมจริงที่สุดแล้ว แต่ผมไม่ชอบมาตรวัดความเร็วที่เป็นdigitalน่ะครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar

ออกแล้วครับ มีตามเวปบิทชั้นนำทั่วไป..อิอิ......ใครติดโปรเท็ก ให้เม้าด้วย เดมอนทุล เวอร์ชั่นล่าสุดครับ..4.091......ลงเสร้จ เม้าค้างไว้..แล้วรอเช็คแผ่น แล้วเล่นได้เลย

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

อ่อๆ รับทราบครับ

หลังจากเล่นมาหลายวันแระ...ผมไปไม่ไหวเลยกับเกมส์นี้..ไม่ใช่เพราะสเปคเครื่อง แต่เป้นเพราะการคอนโทรลของเกมนี้..มันยากจนเวอร์..ขนาดมีพวงมาลัยยังเอาไม่อยู่ ส่ายเป้นงูเลย..555
    ..ว่างๆเลยเอาเดโม Xpand Rally Ex ที่แถมมากับFG มาเล่น..การบังคับดีกว่ากันเยอะเลย..ภาพก้ไม่ขี้ริ้วสักเท่าไร..ไม่รู้ตัวเต้มจะออกเมื่อไร..สนุกนี้..มีความเข้ากันกับจอยพวงมาลัยมากๆ.......

OverclockZone Member baroz's Avatar

อืม ไม่ใช่ผมคนเดียวแฮะที่คิดว่ามันบังคับยากเกินไป

ขนาด momo ท่านยังบังคับยากเลย keyboard ผมไม่ต้องพูดถึง ผมว่ามัน delay เยอะไปหน่อย

เกมส์ก็กิน spec โหดเกินไป 7600gt 800*600 ปรับกลางๆยังกระตุกเลย

ว่าจะลองฝืนดูอีกซักพัก

ปล.เกมส์นี้ online ง่ายมากผมลองไปทีแพ้เค้าหลุดลุ่ยเลย

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

อยากลองๆ กำลังบิตอยู่ อิอิ thx pangpang เด้อค่าเด้อ

ลองแล้ว สเปกเครื่องตามด้านล่าง เล่นโหมด 800*600 เล่นครั้งแรกก้อกระตุกนิดหน่อย หลังๆก้อไม่เป็น ภาพสวย การบังคับก้อธรรมดานะ ไม่ได้ยากอะไร แต่ที่บางคนว่ายากคงเพราะมานเป็น rally เจ้าของเกมอาจจะทำให้เหมือนจิงมากไปมั้ง การเล่นเกมแบบนี้จะไม่เหมือนการเล่นแข่งรถบนถนนปกติ บังคับง่ายกว่า ถ้าคนเคยดูรายการกีฬาแข่ง rally ที่ถ่ายจากกล้องติดรถ ก้อเป็นแบบนี้เลย เกมทำเนียนมาก โดยสรุปความมันส์ 7/10 ภาพ 9/10 เดี๋ยวจาไปลองอีกที อิอิ
    Last edited by joykajaa; 21 Jun 2007 at 09:49:07.

OverclockZone Member CuteCool's Avatar

ถ้าเกมส์นี้ท่านว่ายากแล้วลองไปหา Richard Burns มาเล่นดู แล้วจะรู้ว่ามันคือที่สุดของการควบคุม

Quote Originally Posted by CuteCool View Post
    ถ้าเกมส์นี้ท่านว่ายากแล้วลองไปหา Richard Burns มาเล่นดู แล้วจะรู้ว่ามันคือที่สุดของการควบคุม
    ลองแล้วครับ..ก็ยากเช่นกันนั้นแหละ.........อิอิ...

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

โดยส่วนตัวของผม ผมไม่ค่อยปลื้มเกมนี้ซักเท่าไหร่คับ

การบังคับไม่ค่อยมีความสมจิง ยิ่งการเบรก นี่ ผมว่า แย่อ่ะคับ เบรคจวนตัวยังไม่หลุดโค้งเลย

ถ้าเป็นเกม Richard Burns หรือว่า GT นี่ หลุดไป2-3โค้งแล้วคับ

ปล. เกมที่บังคับยากที่สุด(แระชอบที่สุด)สำหรับผม คงเป็น GT อ่ะคับ
    ไม่ว่าจะเป็นสนามปกติหรือสนามแรลรี่
    (แรลรี่นี่ ผมว่ายังคับยากกว่า Richard Burns หลายขุมเลยแหละคับ)

สนามเซอร์กิต ถ้าขับมาซัก 170-180 M/ps นี่ต้องเบรคล่วงหน้าซํก 5-700 เมตร ไม่งั้นหลุด 555+
    (เบรคล่วงหน้าเกือบกิโล) d(-__-")b

OverclockZone Member pann's Avatar

ต้องตัดความรู้สึกการขับ(บังคับ)แบบเรซซิ่ง(ทางเรียบ)ออกไปเลยครับ

บังคับแบบเรลลี่อย่าไปหวังผลที่ความเร็วปลาย เน้นอัตราเร่งไว้ก่อน

การเข้าโค้งนี่สำคัญคนทำเกมเขาก็คงจะต้องเอาความรู้สึกการขับแบบเรลลี่จริงๆมาใส่

ดังนั้นการเข้าแบบเรลลี่ พอจะถึงโค้งถ้าในเกมก็จะมีลูกศรบอก

ถ้าจะเข้าขวา ก็หักขวาสาดเข้าไปพร้อมกดคันเร่งแล้วหักซ้ายกลับกดคันเร่ง(กดปล่อยๆย้ำๆ)ส่งเข้าไปเลยครับ

ถ้าเป็นจอยก็คงต้องกดสลับกลับมาขวาบ้าง(กำลังเข้าโค้งขวา)ยิกๆประมาณ 2 ยิก
    แล้วกดกลับไปซ้าย กะเอาครับว่า 3/4 ของโค้ง(ต้องฝึกให้ชิน)ปล่อยจอยหรือพวงมาลัยให้อยู่ในตำแหน่ง 12 นาฬิกาเลยครับไม่ใช่ปล่อยวางนะ ยังจับอยู่แบบตั้งสติ(เพราะเรลลี่ต้องมีสมาธิ)พร้อมที่จะเ้าโค้งต่อไป
    ***ที่สำคญอย่าเบรคในโค้ง ถ้าจะเบรคเพราะคิดว่ามาแรงเกินไปก็แตะสัก 2 ยิก
    ก่อนเข้าโค้ง การเบรคในโค้งจะทำให้ไม่มีกำลังดึงเพราะ รอบเครื่องตก

ลองๆดูนะครับ ที่สำคัญตัดความรู้สึกของการเล่นเกมรถทางเรียบออกไปให้หมด

โชคดีครับ 3...2...1...GO !!!!
    Last edited by pann; 22 Jun 2007 at 22:19:05.

Colin McRae DIRT ตัวแคร็ก ON DVD มาแล้วนะครับ..ไปหาโหลดกันซะ

OverclockZone Member tiewz's Avatar

Richard Burns มันคือ GT เวอร์ชั่นแรลลี่ชัดๆ ครับ ผมว่า GT ยังเล่นง่ายกว่าด้วยซ้ำ

ใครอยากรู้ว่าขับรถแรลลี่ มันยากขนาดไหน ลอง Richard Burns แล้วจะรู้ หึหึ

OverclockZone Member papae's Avatar

Quote Originally Posted by armyman View Post
    Colin McRae DIRT ตัวแคร็ก ON DVD มาแล้วนะครับ..ไปหาโหลดกันซะ
    PM หน่อยครับพ่อรูปหล่อ

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

ใครจะเอา crack บอก E mail ไว้เลยครับ เย็นจะส่งให้ครับ

crack nodvd ออกแล้ว แต่แผ่นdvdเกมยังไม่ได้โหลดเลย

ถ้ใครเล่น richard burns ผ่านหมด ถือว่าเซียนแล้ว[โหดจริงๆ]

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks