Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้า เว้ปผ่าน internet explorer ไม่ได้ครับ ช่วยดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้า เว้ปผ่าน internet explorer ไม่ได้ครับ ช่วยดูหน่อย

เข้าเว้ปไซต์ทุกเว้ปผ่าน ie ไม่ได้เลยครับ
    จำได้ว่าเคยเข้าไปยุ่งตรง lan setting ทีนึง(ใช้ true Modem huawei เป็นLan)
    จำค่าต่างๆ ก่อนเข้าไปยุ่งไม่ได้
    พอรู้ว่ามีปัญหาก็เลยลองเข้าไปดู Lan settingครั้งแรกจะไม่มีค่าอะไรในช่อง Address แล้วก็เข้าเอมไม่ได้ด้วย
    ก็เลยไปหา address ในกุเกิ้ลแล้วลองใส่ดู( firefox ใช้ได้ปกติ) ก็ทำให้ msn ใช้ได้ แต่ ie ยังใช้ไ่ม่ได้อยู่ ขึ้น cannot display the webpage ใครรู้วิธีแก้ช่วยกรุณาบอกด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

เพราะยังต้องเข้า Audition ผ่าน ie อยู่ เจ้า firefox มันไม่ยอมติดตั้ง active x ให้ ก็เลยต้องมีไว้ แต่ถ้าเล่นเว็ปจริงๆ ก็ใช้ firefox อยู่ตลอด
    ปล. ถ้าไม่สามารถแก้ได้จริงๆ ก็คงจะรีแพร์วินโดวส์แหล่ะครับ ตอนนี้ ปังย่า ออดิชั่น เล่นไม่ได้เลย
    Last edited by beautyless; 17 Jun 2007, 03:32:03.

บอกไม่ถูกแฮะ บอกได้แต่เลิกใช้IEเหอะท่าน ปัญหามันเยอะโครต....

Comment

ตั้งค่ากับไปเป็น defulf ครับ

Comment

Originally posted by momaymint View Post
        ตั้งค่ากับไปเป็น defulf ครับ
        ตั้งยังไงครับ ผมตั้งไม่เป็น

Comment

คุณบอกว่า Firefox เล่นได้ใช่มั้ย ถ้างั้นให้มาดูในหัวข้อนี้นะ (ตามรูป) แล้วเอาไปเซ็ตใน IE ให้เหมือนกัน แค่นี้แหละจบเลย....

Comment

ขอบคุณมากครับ แก้ได้แล้ว
            จริงๆ มันไม่ได้มีปัญหามาจากตรงจุดนั้น แต่มาจากการใช้โปรแกรมพรอกซี ชื่อ Ultra Surf
            แล้วตอนปิด IE ไม่ยอมปิดโปรแกรม Ultra serf ก่อนแล้วก็ชัตดาวน์เครื่องเลย
            การทำอย่างนี้ทำให้พอเปิดวินโดวส์มาอีกทีมันคงจำค่า พรอกซีเก่า
            แต่ตัวโปรแกรมพรอกซีมันปิดไปแล้ว มันก็เลยใช้งานได้ไม่สมบูรณ์

วิธีแก้คือ เปิดโปรแกรม Ultra Surf ขึ้นมาอีกครั้ง แล้วก็เลือก CloseIE and Exit ปุ้บ ก็ใช้ได้เลย
            Last edited by beautyless; 7 Sep 2010, 22:40:34. Reason: สมัยก่อนผมเขียนไม่รู้เรื่องขนาดนี้เลยหรอนี่ *.*

Comment

เข้า InternetExplorer ไม่ได้ครับ

เข้า InternetExplorer ไม่ได้ครับ แบบว่าไม่ได้เข้าไม่ได้สักที่เดียวนะครับ บางครั้งเข้าก้อ ออเร้อ
              Internet Explorer cannot display the webpage พอกดปิด แล้วเข้า อีก ก้อเข้าได้ งงอะ ครับมันเปงหลายวันละ และบางครั้ง ต้องกดผิดเปิด หลายรอบมาก กว่าจะเข้าเน็ตได้ ทำไงอะครับ บอกทีนะ วิธีแก้ อะงับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                คุณบอกว่า Firefox เล่นได้ใช่มั้ย ถ้างั้นให้มาดูในหัวข้อนี้นะ (ตามรูป) แล้วเอาไปเซ็ตใน IE ให้เหมือนกัน แค่นี้แหละจบเลย....
                conection setting อยู่ตรงไหนง่ะหาไม่เจอ

Comment

หมาย่าง ใช้ดีค๊าบ จัดปาย

Comment

Originally posted by ning.ning View Post
                    conection setting อยู่ตรงไหนง่ะหาไม่เจอ
                    thx

Comment

เราก้อเข้า internet explorer ไม่ได้หมือนกัน ไม่รู้จะทำยังไงดี

ตั้งแต่ที่เราลง internet explorer 8 ก้อเข้าไม่ได้เลยไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร

ใครรู้ช่วยบอกทีนะ

มันขึ้นว่า internet explorer cannot display the webpage

--ขอบคุนล่วงหน้าค่ะ--

Comment

ไปทำอะไรกับหน้านี้หรือปล่าว ถ้ามี ก็ลองเอาออกให้หมดครับ

หรือคลิกเครื่องหมายถูกในช่อง Auto Detect ก็ได้ อาจช่วยได้
                        Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:51:46.

Comment

เข้ายังไง

Originally posted by Drunk View Post
                          ไปทำอะไรกับหน้านี้หรือปล่าว ถ้ามี ก็ลองเอาออกให้หมดครับ

หรือคลิกเครื่องหมายถูกในช่อง Auto Detect ก็ได้ อาจช่วยได้
                          แล้วมันต้องเข้าไปตรงไหนยังไงอ่ะ เราไม่รู้อ่ะ

Comment

อีกคน

Comment

หมาย่างตัวหนังสือมันแปลกๆๆ

Comment

Working...
                              X