Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะ o/c เครื่องแบรน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะ o/c เครื่องแบรน

สามารถทำได้มั๊ยครับ แล้วมีวิธีการทำอย่างไร คือผมลองเข้าไปในbiosแล้ว หาไม่เจอว่าจะปรับอะไรตรงไหน ใช้บอร์ดของ asusครับ
    spec
    p4 3.06ghz 533fsb
    ram 512/400
    hdd 160gb
    mainboard Asus PTGD1-LA

ปล. ลองดูข้อมูลในบอดรืดแล้ว หาที่ปรับไม่เจอจิงๆครับ รบกวนสอนหน่อยครับ

บอร์ด asus รุ่นล่างๆ จำนวนมาก oc ไม่ได้

ยี่ห้ออื่นก็เป็น

Comment

เครื่องพวกนี้อย่าคล็อกเลยครับป่วยการเปล่าๆ

Comment

เครื่องพวกนี้ ทำไรไม่ค่อยได้ครับ ซื้อมาเสียใจป่าวๆครับ สู้เครื่องประกอบไม่หรอกครับ แนะนำ

Comment

ผมว่าโดยพื้นฐานของ asus น่าจะพอทำได้นะ แต่อาจจะไม่ละเอียดเหมือนของเทพๆ เท่านั้นเอง

Comment

ที่ทำงานผมก็ใช้เครื่องแบร์นเยอะมากเลยครับ ลองไปเล่นดู เหมือนไบออสมันไม่มีเมนูแบบนี้มาให้ด้วย สงสัยพวกคงไม่อยากให้เราไปยุ่งกับมันเท่าไหร่....

Comment

ทำใจครับ เมนบอร์ดไม่เหมาะสำหรับ การ o/c นะ

Comment

mainboard Asus PTGD1-LA

ผมมีปํญหานิดหน่อยคือถอดบอร์ดมาเล่นแต่ ไม่ได้จด jumper panel1 ที่ใช้ เปิด ปิด ,รีเซ็ต ,hdd led , power led
                ขอความกรุณาผู้ที่มีบอร์ดรุ่นนี้ ช่วยบอก jumper ให้หน่อยจะขอบคุณมั่กๆ

porama.h@gmail.com

Comment

เท่าที่เห็นส่วนใหญ่เครื่องแบรนด์เนม ใน bios จะไม่มีฟังก์ชั่นในการ oc มาให้เลยครับ

Comment

คงขยับอะไรได้ไม่ละเอียดเท่าไหร่นะ ลองทำในส่วนที่ปรับได้เเล้ว Testspeedดูเเล้วกันว่าได้เเค่ไหน

Comment

Working...
                    X