Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องโดนไวรัสรับประทาน T T ช่วยทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องโดนไวรัสรับประทาน T T ช่วยทีค่ะ

อาการเป็นยังงี้ค่ะ พอต่อเน็ตแล้วเล่นไปซักพักเหมือนมีอะไรมาตัดเน็ตเราอะค่ะ ทำให้เข้าเวป เล่นเกมส์ออนไลน์ ไม่ได้ทุกอย่างเลย แต่เครื่อง ยังโชวว์ว่า ต่อเน็ตอยู่ แล้วอัตตราการส่งจะมากกว่ารับด้วยค่ะ
    แล้วพอตัดเน็ตแล้วจะต่อใหม่ ก็ทำไม่ได้ค่ะ มันจะค้างแหละนานมากๆ ถึงติดก็เล่นไม่ได้เหมือนเดิม แล้วถ้าตัดสายแลนแล้วต่อใหม่ มันจะหาสายไม่เจอเลยค่ะ ต่อ rebot เท่านั้น
    มันก็ขึ้นเตือนนะค๊ะ แต่ลบไม่ได้ เพราะอาจทำให้เครื่องเสียหาย T T
    มันเป็นเพราะอะไรค่ะ T T บัว ใช้ NOD32+SE หาไป3รอบแล้วก็เจออยู่2-3ตัว แต่พอลบแล้วก็ปัญหาก็ไม่หายอ้ะอ้ะ T T ทำไงดีอะค๊ะ
    ขอบคุงค่ะ

Spyware มั้ง
    ลองหา AntiSpyware ใน Thaiware.com มาลองจัดการกับมันดูก่อนดีมั้ย ได้ไม่ได้ยังงัยว่ากันอีกที....

Comment

หาไปแล้วค่ะ T T มันหาแล้วก็ลบไปหมดแล้วด้วย T T

Comment

ขอชื่อไวรัสที่แสกนเจอหน่อย

Comment

cap รูปมาให้ดูเลยดีกว่าอ่ะ คราวนี้ได้ชัวร์....

Comment

โทรจัน downloader อ้ะค่ะ = =

Comment

mcafee

Comment

Working...
              X