Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการทำ SLI ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการทำ SLI ครับ

การ์ดจอ geforce สามารถทำ SLI ได้ทุกรุ่นไหมครับ แล้วดูยังไงว่ารุ่นไหนทำได้ไม่ได้ ผมมี 7300 gt maxx 256 mb/ddr3 ตัวนี้ทำ sli ได้หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

ข้างกล่องก็จะเขียน SLI ละครับ

ดูที่ตัวการ์ดก็จะมีขาคอนเนค SLI ตามรูปครับ

Comment

7300GT ได้ ครับ

Comment

thanks krub

Comment

แล้วถ้ามี Gigabyte Gts250-1ตัว กับ Asus Gts250-2ตัวละ จะทำ Sli 3 Way ได้เปล่า ครับ

Comment

Originally posted by jielun007 View Post
            แล้วถ้ามี Gigabyte Gts250-1ตัว กับ Asus Gts250-2ตัวละ จะทำ Sli 3 Way ได้เปล่า ครับ
            ได้ครับ

ปล.น่าจะตั้งกระทู้ใหม่นะครับ เพราะมันตั้งปี 06 นะ

Comment

ขอบคุณ คุณ vibe มากครับ แล้วมีรูปให้ดูไหมครับ ส่งสัยที่ว่า ของ Gigabyte เป็น บิดเดียว Asus เป็น 2 บิด เนียสิ จะต่อกันยังไงครับ?อยากเห็นรูป <พอดีซื้อมาแล้ว>

ปล.ขอโทษเรื่องกระทู้ครับ

Comment

Originally posted by jielun007 View Post
                ขอบคุณ คุณ vibe มากครับ แล้วมีรูปให้ดูไหมครับ ส่งสัยที่ว่า ของ Gigabyte เป็น บิดเดียว Asus เป็น 2 บิด เนียสิ จะต่อกันยังไงครับ?อยากเห็นรูป <พอดีซื้อมาแล้ว>

ปล.ขอโทษเรื่องกระทู้ครับ
                กำ ทำไมมีช่องเดียวซะละ งั้นก็ไม่น่าจะได้นะครับ ถ้า 3 Way จะต้องต่อแบบนี้
                ต้องเสียบทั้ง 2 ช่อง

แนะนำขายของกิกกะไบร์ครับ แล้วใช้แค่ 2 ตัว หรือหาอีกอีกมาเพิ่มก็ได้

Comment

เป็นรุ่นเดียวกันยี่ห้อเดียวกันจะดีที่สุดนะ เพราะความเหลื่อมของภาพตอนที่มันแระมวลผลอย่างละครึ่งจอสำหรับ 2 ตัว มันค่อนข้าง sensitive มาก อยากทำให้จากที่ควรจะดีขึ้นเป็นแย่ลงไปเลยนะครับ แต่ถ้า 3 ตัวอาจจะเวิร์ค แต่ยังไม่เคยลอง -_-''

Comment

Working...
                  X