Announcement

Collapse
No announcement yet.

benq s41-310 ที่งาน ไม่มี os ให้ แล้วจาเทส deadpixel ยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• benq s41-310 ที่งาน ไม่มี os ให้ แล้วจาเทส deadpixel ยังไง

รู้สึกว่า ซื้อ benq s41-310 ที่งาน แล้วไม่มี os ให้
    แล้วคนที่ซื้อไป เทส deadpixel ยังไง คับ
    จะซื้อแย้วคับ

เค้าลงวินให้อ่างัป

Comment

เดี๋ยวทางร้านก็ก็อปมาให้

Comment

เด๋วทางร้านจะลงวินโดวมาให้เลยครับ

Comment

ผมซื้อมาเมื่อวาน ลง vista ให้คับ ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น XP แล้ว หาไดเวอร์ sound ไม่ได้เลยคับใครมีบอกทีคับ

Comment

Originally posted by raatasamut View Post
            ผมซื้อมาเมื่อวาน ลง vista ให้คับ ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น XP แล้ว หาไดเวอร์ sound ไม่ได้เลยคับใครมีบอกทีคับ
            Sound - http://drivers.mydrivers.com/downloa...-ALC885-ALC888 - เลือกกดลิ๊งไหนก็ได้ที่มีบาร์ Link speed อยู่ด้านล่างน่ะค่ะ

Comment

เวลาซื้อไปซุกอยู่ที่จอดรถกันทุกท่านปะ อุอุ

Comment

ของผมเค้าก็บอกว่า linux นะครับ พอจะเอา windows ต้องซื้อเพิ่มซะงั้น vista home ประมาณ 5 พันกว่า ๆ อ่ะ

Comment

ตัวลีนุกซ์ ที่มา รู้สึกว่า จะไม่ได้ลงไดรเวอไรไว้เลยนะครับ ยังไงถ้าตอนซื้อ ลองบอกเค้าขอลงไดรเวอusbก่อน แล้วโหลดโปรแกรมเทสเดดพิกเซล ในเวปไปลองเปิดแล้วเทสดูก็ได้ครับ

Comment

แล้วเรื่องเสียงถ้าเป้ร linux จะเทสได้ไหมครับ ผมอยากให้มั่นใจก่อนถือออกจากร้านครับ

Comment

เราเห็นแผ่น QuickPC V.95 นะ ในแผ่นมันจะมี Windows PE(ไม่รู็เรียกถูกป่าว)
                      คือพอบูตจากแผ่น มันจะมีเมนูให้เลือก เราเลือก WindowsPE มันจะเข้าเป็น windows ให้นะ โดยไม่ต้องติดตั้ง ถ้าHW ของเครื่องไม่แปลกประหลาดเจ้าตัวนี้มันก็จะ detect และติดตั้งได้ ก็สามารถเทสเครื่องได้

Comment

Working...
                      X