Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากUpgrade AMD รบกวนถามเซียนคอมทุกท่าน ช่วยแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากUpgrade AMD รบกวนถามเซียนคอมทุกท่าน ช่วยแนะนำด้วยครับ

ผมใช้ทำงานMotion Graphic งานTVครับ
    ตอนนี้ใช้Barton3200+
    แต่เห็นว่า AMD AM2 ราคาน่าสนใจ ไม่แพงเวอร์ ทั้งบอร์ด CPU แรม คุ้มค่าน่าซื้อดี

เลยอยากถามเพื่อนๆครับว่า
    1.CPU AMD AM2 มันแรงกว่า BARTONมากมั้ยครับ เวลาRenderงานGraphic ช่วยบอกเป็นเปอร์เซนต์ให้หน่อยนะครับ คือผมมันพวกUser ไม่ค่อยรู้เรื่องHardwareเท่าไหร่
    2.แรมDDR2 เห็นมีหลายแบบเหลือเกิน ควรใช้ตัวแรงสุดเลยหรือไม่ ใช้ทำงานอย่างผม เห็นความแตกต่างเลยหรือเปล่า
    3.สุดท้าย รบกวนจัดSpecให้หน่อยครับ เอา CPU , MB , RAM , VGA งบประมาณ20,000ไม่รู้พอมั้ยครับ

ขอบคุณทุกท่าน

เลยอยากถามเพื่อนๆครับว่า
    1.CPU AMD AM2 มันแรงกว่า BARTONมากมั้ยครับ เวลาRenderงานGraphic ช่วยบอกเป็นเปอร์เซนต์ให้หน่อยนะครับ คือผมมันพวกUser ไม่ค่อยรู้เรื่องHardwareเท่าไหร่ ดูตะกูล x2 ครับ ไม่แพงและแรงกว่า บาร์ตันในงานที่บอกมากครับ
    2.แรมDDR2 เห็นมีหลายแบบเหลือเกิน ควรใช้ตัวแรงสุดเลยหรือไม่ ใช้ทำงานอย่างผม เห็นความแตกต่างเลยหรือเปล่า DDR2 667 คุ้มค่าที่สุดครับ
    3.สุดท้าย รบกวนจัดSpecให้หน่อยครับ เอา CPU , MB , RAM , VGA งบประมาณ20,000ไม่รู้พอมั้ยครับ

X2 4400+ 4800
    ASUS M2N-E 3500
    RAM ROX 667 1Gx2 2600
    PCI-E X1950PRO 7000 ราคาปกตินะครับ
    หา PSU ดีๆสักตัวครับ 2500 บาท ENERMAX

แต่ ที IDE ให้รูเดียวนะครับเท่ากับว่า เสียบอุปกรณื IDE ได้ 2ชิ้นเท่านั้นครับ ที่เหลือต้อง SATA ทั้งหมด

Comment

แหล่มแล้วครับ เลือกได้ดีคับ

Comment

art

อย่างที่คุณจะทำเนี่ยผมว่านะ 20000 คงน้อยไปหน่อยแต่จะช่วยจัดนะ

cpu amd athlon x2 3800+
        Mainboard asus m2n e
        ram kingston 667 x2
        hdd 250 GB samsung
        VGA 7300GT xfx
        psu อย่างที่บอกมาก็ ok แล้วหละ
        ราคานี้ประมาณ 19500 หรือไม่ก็ 20000 กว่า ๆหน่อยๆ

Comment

Originally posted by artonline View Post
          อย่างที่คุณจะทำเนี่ยผมว่านะ 20000 คงน้อยไปหน่อยแต่จะช่วยจัดนะ

cpu amd athlon x2 3800+
          Mainboard asus m2n e
          ram kingston 667 x2
          hdd 250 GB samsung
          VGA 7300GT xfx
          psu อย่างที่บอกมาก็ ok แล้วหละ
          ราคานี้ประมาณ 19500 หรือไม่ก็ 20000 กว่า ๆหน่อยๆ
          ผมงง เองเหรอ

เจ้าของกระทู้ต้องการ HDD ด้วยเหรอนี้

Comment

ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

Working...
            X