Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม ram 512 corsair bus 667 packคู่ แพงกว่าอันเดี่ยว มันต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม ram 512 corsair bus 667 packคู่ แพงกว่าอันเดี่ยว มันต่างกันยังไงครับ

ราคา pack คู่ http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3738 1440

แต่ อันเดี่ยว มันอันละ 650 เอง อ่า จาก http://221.128.124.219/%7Eadvice/price/normal_price/

2 แบบ นี่มันต่างกันอย่างไรครับ

ปกติอยู่แล้วครับ ค่า PCB ค่าแรงมันก็ต้องจ่ายเพิ่มไงครับ อิอิ

Comment

คือ ผมไม่เก่งมากนะครับ แต่ที่พอจะทราบคือ ถ้า ขายเป้น แพคคู่มันจะ ทำงานเป้นแบบ Dual ครับ คือ อะไรๆใน ชิพ ของแรมมันเหมือนกันหมดเลย มันจะ ดีกว่าแบบเดี่ยวๆอะครับ

Comment

Originally posted by spybleem View Post
        คือ ผมไม่เก่งมากนะครับ แต่ที่พอจะทราบคือ ถ้า ขายเป้น แพคคู่มันจะ ทำงานเป้นแบบ Dual ครับ คือ อะไรๆใน ชิพ ของแรมมันเหมือนกันหมดเลย มันจะ ดีกว่าแบบเดี่ยวๆอะครับ
        ไม่จำเป็นต้องเป็นแพคคู่ก็ Dual ได้ครับ วัดดวงเอาเลย

Comment

วัดไงอะคับ ถ้ามันเปน คู่มันก็ไม่ดีกว่าหรอคับ

Comment

อันนี้ก็อยู่ที่ร้านนะครับ ว่าเค้าจะแนะนำให้ใช้แบบไหน ผมเคยไปซื้อที่ฟอร์จูน ใช้แรมยี่ห้อ Kingmax 512*2 ddr400 ซื้อมา 2 ตัวสีเขียวกับสีแดง คนละรุ่นกัน แต่ทำ Dual Channel ได้ครับ

Comment

ไอ้แพคคู่น่ะ เค้ารับประกันว่า dual ได้แน่นอนคับ

ถ้าไม่ได้ สามารถ ส่งเครม ได้เลย

ส่วนถ้าท่านซื้อแบบแยกตัวๆ น่ะ ก้อต้องเอามาวัดดวงเองคับ ว่าจะ diual ไดหรือป่าวคับ

Comment

1.สามารถใช้งานร่วมกันได้อย่างแน่นอนครับเพราะทดสอบมาแล้วจากโรงงาน
                2.หากตัวใดตัวนึงเสียทางผู้ผลิตจะทำการเปลี่ยนให้ทั้งสองตัวครับเพื่อความเข้ากันได้

Comment

ลิงค์ทีให้มาผมตรวจดูแล้ว ลิงค์นึงเป็น แรมแบบ 1G (512*2) กะอีกลิงค์เป็น 1 G เมื่อเทียบกะบัต 667 ที่เท่ากัน ราคา 2 ตัวย่อม แพงกว่าตัวเดียวครับ เท่าที่นึกว่าใช้

Comment

Working...
                  X