overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: สอยLCDในงานCOMMART เลยมาเล่าให้ฟังครับ

OverclockZone Member RONAN's Avatar

Default สอยLCDในงานCOMMART เลยมาเล่าให้ฟังครับ

พอดีวันนี้ไปงานCOMMART มาครับตั้งใจแค่ไปดูเล่นๆครับ แต่ได้LCD คอมกลับบ้านมาตัว(อดใจไม่ไหว) ตอนแรกผมเล็งซัมซุง 22นิ้วWide Respont 2Ms ราคา12000 ไว้ครับ แล้วมาเจอ Acer รุ่นAL2216W เป็นจอ22นิ้วWide Respont 5ms ความละเอียดถึง1680*1050 ดูภาพแล้วสวยใช้ได้ราคาแค่8990 ครับถูกกว่าซัมซุงพอสมควร ลองต่อราคาดูได้8500 เลยสอยมาเลยครับ แถมแลกซื้อFlash drive 1Gb ได้99บ.ด้วย รับประกันศูนย์3ปี กลับมาถึงลองต่อดูครับใช้งานง่ายมาก มีโหมดออโต้แสนสะดวกภาพดูดีทีเดียวครับ เวลาเปิดเวปมานี้เต็มตาดีจริงๆ แทบจะดู2หน้าได้พร้อมกันเลย จากนั้นผมลองเล่นเกมดูครับ Company of hero ผมเคยเอาLCD 15นิ้วรุ่นเก่ามาเปิดดู ภาพแย่มากครับ ภาพจะหยาบๆไม่คมชัดยิ่งตอนเคลื่อนไหวนี้จบเลย พอลองตัวใหม่ที่ซื้อมาดูตอนแรกไม่ได้ตั้งใจว่าจะดีเท่าไหร่ครับ(แอบทำใจ) แต่กลับดีเกินคาดครับ ภาพสวยทีเดียวและภาพเคลื่อนไหวไม่กระตุกด้วย โอ้วแจ่มจิงๆ สุดท้ายผมลองทดสอบดูอีกอย่างครับคือเปิดเวปที่มีตัวหนังสือเยอะๆขึ้นมาเช่น Pantip.com แล้วลองลากบาร์ด้านข้างขึ้นลงเร็วๆ ผมเคยลองกับจอ LCD Philips 19นิ้วราคาหมื่นกว่ามาแล้วครับมันจะ กระพริบๆ แต่อันนี้ไม่เป็นครับนิ่งเหมือนจอCRTเลย ใครสนใจลองดูนะครับราคาไม่แพงคุณภาพดีใช้ได้เลย

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

22 Wide ถูกจริงๆๆเยย

OverclockZone Member

ทีจริงน่าดู Viewsonic น่ะ

OverclockZone Member lutur's Avatar

แนะนำ Viewsonic อีกคนครับ คุณภาพดี ราคาถูก ใช้อยู่

OverclockZone Member monkyz's Avatar

ใช้ล่ายๆ

OverclockZone Member mooh's Avatar

ราคาเท่า 19wide สมัยผมซื้อเลย หุหุ ถูกดีจิงๆ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

แต่Samaungไม่ถูกแฮะ เพือ่นไปเดินมาบอกที่บูธSamaungขาย12750 บูธIngramขาย 12300
    บูธJIBขาย 11850 ยังไม่ได้ต่อนะครับ แต่เห็นหลายท่านบอกพันทิพขาย11500

OverclockZone Member pangpang's Avatar

ราคาไวด์22"ราคาเท่า19นิ้วผมเลย.....เห็นละอยากได้

OverclockZone Member 45541865's Avatar

อยากได้ 22 wide เหมือนกัน แต่ตัดสินใจไม่ถูก เอายี่ห้อไรดี

OverclockZone Member คิม's Avatar

เอา Wide 22 มาระวังเล่นเกมส์จะเสียรสชาติเมื่อใช้ที่ Native Res. นะ หากเครื่องไม่แรง

vasag's Avatar

asus ของคุณRONAN คอนทราสมันแค่ 800:1 ms 5 แต่ sumsung คอมทราสมันตั้ง 3000:1 ms 2 มันก้อแพงกว่าซิครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ก็ว่านะ..อยากเห้นคนที่ใช้ 22 นิ้ว มารีวิวตอนเล่นเกมมั่งอ่ะ....ว่าจะซื้อ ก็ยังหวั่นๆกับเรื่องนี้...สงสัยแรมการ์ดจอ256คงไม่พอที่จะใช้จอ22นิ้ว...ท่านเจ้าของกระทู้ลองเอามาลองกับเกมแนว FPS ด้วยสิครับ..แล้วเครื่องท่านใช้สเปคขนาดไหนครับ

OverclockZone Member NOCZ's Avatar

ดีจังคับ ผมซื้อSamsung 225BW 22" มา15,000 เลย เมื่อ ตุลา 06 T-T เพราะไม่สามารรอให้มันลดราคาก่อนได้ ต้องเอามาใช้งาน ที่สำคัญ โดนไป2จอ T-T มาดูตอนนี้แล้วอิจฉ๊าาา อิจฉา อยากจะซื้อประชดมันซะอีกจอ ถูกนัก 555+

OverclockZone Member Ammer's Avatar

ที่ใช้อยู่ก็ BenQ 20" ซื้อมา 14,800 เมื่อสิงหา ปีที่แล้ว มาดูๆ ตอนนี้ราคาตกลงมาเยอะ แต่ผมว่าของพวกนี้ "คุณภาพตามราคา" ครับ ราคาขึ้นอยู่กับต้นทุน พวกวัตถุดิบ ขั้นตอนการผลิต ฯลฯ
    ไปดูของ Sony แล้ว แพงกว่าเยอะ แต่ดูดีๆ แล้วคุณภาพต่างกันเห็นๆ เลยครับ ถ้าจะซื้อก็ดูให้พอใจก่อนค่อยซื้อก็ได้ครับ ราคาตกลงมาเรื่อยๆ ยิ่งเลือกนาน ยิ่งได้เปรียบ

Bookmarks

Bookmarks