Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเอา VCD หลายๆแผ่น ลง DVD และเอา DVD ไปดูกะเครื่องเล่นได้ ทำไง(อย่าพึ่งลำคาญผมนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเอา VCD หลายๆแผ่น ลง DVD และเอา DVD ไปดูกะเครื่องเล่นได้ ทำไง(อย่าพึ่งลำคาญผมนะ)

อยากเอา VCD หลายๆแผ่น ลง DVD และเอา DVD ไปดูกะเครื่องเล่นได้ ทำไงอ่ะครับ

ใช้โปรแกรม อยากเอา VCD หลายๆแผ่น ลง DVD และเอา DVD ไปดูกะเครื่องเล่นได้ ทำไง

Ulead DVD MovieFactory 6.0 โปรแกรมนี้ ok ไหม แบบว่า อยากไรท์ แบบว่า ดูกะ เครื่องเล่นได้น่ะ เพราะ เครื่อง เล่น DVD น่ะครับ

ใช้โปรแกรมนี้ จะดูได้ไหม กะเครื่อง เล่นนะไม่ใช่กะคอม

ขอบคุณครับ

ปล.. ลอง nero 7 แล้ว เลือก ไรท์ DVD VIDEO มันให้เลือก แต่ไฟล์ .VOB อ่ะ กะ .Info อ่ะ ทำไง ดี เลย มาถามอีกครั้งนี่แหละ ครับ

ขอโทดด้วยที่ถามบ่อยๆ เพราะ ไม่รู้จิงๆๆ

Ulead_DVD_MovieFactory_v6.0_CD.iso

โหลด อยู่ ดัน อยากรู้ ไม่อยากโหลด ฟรี

Comment

ลองใช้ TMPGEnc DVD Author ใช้ง่ายดีครับ

Comment

nero ต้อง7ขึ้นไป ทำใน Nero Vision
        พวก TMPGEnc DVD Author ใช้ง่ายกว่า หัดทำไปหามาใช้ซ่ะ(แต่ผมหัดใช้ nero ก่อน หุหุ) เปิดมาผมว่าน่าจะทำได้น่ะ ไม่ยากๆ
        ลอง nero 7 แล้ว เลือก ไรท์ DVD VIDEO มันให้เลือก แต่ไฟล์ .VOB อ่ะ กะ .Info อ่ะ ทำไง ดี
        อันนั้นมันmode write dvd ViDeOไม่ใช่แปลง 555+ สงสัยจะอึนเอามาก

Comment

TMPGEnc DVD Author พวกนี้ใช้ง่ายจริง แต่ว่าใช้เวลาทำต่อแผ่นนานมากครับ เพราะมันจะทำการ encode ภาพด้วยถ้าหากเราตั้งค่าไม่ถูกต้อง ผมแนะนำให้ใช้ Ulead ดีกว่าครับ ฟังก์ชันเยอะกว่า สวยกว่า แต่ใช้ยากกว่าหน่อย แล้วการแปลงจะเร็วกว่าครับเพราะมันจะ encode เฉพาะเสียงไม่ encode ภาพครับ ผมใช้เวลาทำต่อแผ่นประมาณ 20-40 นาทีตามสเปคคอมในลายเซ็นต์ครับ

ปล. ก่อนจะทำการรวม 6VCD เป็น 1DVD ควรจะทำการเปลี่ยนไฟล์ .dat เป็นไฟล์ .mpeg ก่อนโดยใช้โปรแกรม VCDGear ครับ

Comment

Nero Vision

อยู่ตรงไหน อ่ะ

Comment

จะกด add หรือจะลากเข้ามาเลยก็ได้
              click ขาว edit ตัว ต่อเอาได้ครับ -*-

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                TMPGEnc DVD Author พวกนี้ใช้ง่ายจริง แต่ว่าใช้เวลาทำต่อแผ่นนานมากครับ เพราะมันจะทำการ encode ภาพด้วยถ้าหากเราตั้งค่าไม่ถูกต้อง ผมแนะนำให้ใช้ Ulead ดีกว่าครับ ฟังก์ชันเยอะกว่า สวยกว่า แต่ใช้ยากกว่าหน่อย แล้วการแปลงจะเร็วกว่าครับเพราะมันจะ encode เฉพาะเสียงไม่ encode ภาพครับ ผมใช้เวลาทำต่อแผ่นประมาณ 20-40 นาทีตามสเปคคอมในลายเซ็นต์ครับ

ปล. ก่อนจะทำการรวม 6VCD เป็น 1DVD ควรจะทำการเปลี่ยนไฟล์ .dat เป็นไฟล์ .mpeg ก่อนโดยใช้โปรแกรม VCDGear ครับ
                จำเป็นด้วยหรือที่ต้องแปลงไฟล์ .dat เป็น .mpeg ก่อนครับ ใช้ .dat ไรท์เลยไม่ได้หรือครับ ผมก็ใช้เนโรทำ DVD ไม่เห็นต้องแปลงเลย อัดตรงๆ เลย

เห็นบอกว่า TMPGEnc DVD Author ทำงานช้า นาน ผมก็ใช้อยู่ไม่ถึง 1 ช.ม. ครับ
                ของผมแค่ Athlon64 3200+ ตามลายเซนต์อ่ะครับ คล็อกนิดหน่อย มันไม่นานอย่างที่คิดนะ
                หนัง 3 เรื่องครับ เป็น VCD 6 แผ่น ยัดใส่ DVD ขนาด 3.8 กิกกว่าๆ ใช้เวลา 46 นาทีเองครับ
                Last edited by Drunk; 17 Jun 2007, 16:14:38.

Comment

ต้องลง เป็น nero 7 ตัว ไหน อ่ะ

มันมี lite กะ พรีเมี่ยมม อ่ะ

Comment

Originally posted by maxy View Post
                    ต้องลง เป็น nero 7 ตัว ไหน อ่ะ

มันมี lite กะ พรีเมี่ยมม อ่ะ
                    อันไหนก็ได้ครับ มีหมดแหละครับ

ของผมใช้ Ultra

Comment

Working...
                    X