Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลม cpu เดี๋ยวหมุน เดี๋ยวหยุดครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลม cpu เดี๋ยวหมุน เดี๋ยวหยุดครับ!!!

ใช้ E6300 + PSU Enermex 460 w 2 fan CPU ใช้ซิ้งเดิมครับ

เปิดเครื่องมาแล้วมันก็หมุนอะครับ ซักพักก็หยุด แล้วก็หมุน แล้วก็หยุด พอเข้าวินโดว์ตอนไปตรวจดูพัดลมอยู่ๆ fan cpu ก็หายไปจากระบบ แล้วก็โผล่มาใหม่ เป็นตอนแรกๆนะครับ หลังจากนั้น หมุนปกติ เป็นเพราะอะไรครับ

cpu มันไม่ร้อนเลยหยุดหมุนป่าว

Comment

Originally posted by Vyt View Post
      ใช้ E6300 + PSU Enermex 460 w 2 fan CPU ใช้ซิ้งเดิมครับ

เปิดเครื่องมาแล้วมันก็หมุนอะครับ ซักพักก็หยุด แล้วก็หมุน แล้วก็หยุด พอเข้าวินโดว์ตอนไปตรวจดูพัดลมอยู่ๆ fan cpu ก็หายไปจากระบบ แล้วก็โผล่มาใหม่ เป็นตอนแรกๆนะครับ หลังจากนั้น หมุนปกติ เป็นเพราะอะไรครับ
      ใช้เมนบอร์ด รุ่นไรครับ

Comment

ลองดูครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=57093

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X