Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมซื้อ ASUS Silent Square Pro แล้วมีปัญหาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมซื้อ ASUS Silent Square Pro แล้วมีปัญหาคับ

ผมซื้อ ASUS Silent Square Pro แล้วมีปัญหา คือ เวลา boots เครื่องมา มันบอกว่า CPU FAN ERROR ผมซื้อประกอบเอง ช่วยบอกทีคับว่าทำไงให้หาย ซื้อมาวะวานเอง ใครใช่อยู่หรือมีความรู้บอกผมทีคับ

ท่านต้องเอาสายไฟที่พัดลมcpuที่มี3pin ต่อเข้าที่ ช่องเสียบสำหรับCPUที่มี4pin ขาที่4เหลือไว้ไม่เป็นไร

ที่มันขึ้นเพราะว่าท่านไมได้เสียบในช่องcpuครับ

แต่ถ้ามานยังขึ้นอีกเอาไปเปลี่ยนได้เลย

Comment

ปกติถ้าเป็น silent pro จะต่อออกฟร้อนใช่มั้ยหล่ะครับ ไม่ต่อกับ mb เลย คุณก็เท่าไปปรับใน bios ปิด cpu fan ไปแค่นี้หล่ะครับ แล้วไปดูเช็ครอบพัดลมจาก front เอา ผมก็ทำแบบนั้นตอนที่เคยใช้อยู่

Comment

Working...
      X