Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครซื้อ acer 5920G ไปแล้ว ขอ comment หน่อยคัป เรื่องความร้อนกรณีเล่นเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครซื้อ acer 5920G ไปแล้ว ขอ comment หน่อยคัป เรื่องความร้อนกรณีเล่นเกมส์

สนใจรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ แต่ยังกังวลเรื่องความร้อน หรือ ร้อนจนแฮงค์
    รบกวน test ให้หน่อยครับ กรณีเปิดเล่นเกมส์ 3-4 ชม ไม่เปิดแอร์
    แป้น keyboard ร้อนมากไหม ?
    กรณีเล่นเกมส์ กราฟฟิคโหดๆ นานๆ มีอาการงอแงหรือแฮงค์ไปเรยไหม ?
    รบกวนด้วยคร้าป

ผมซื้อมาแล้วครับ เป็นรุ่น 59,990 (5920gมี 2 แบบ) ใช่รุ่นเดียวกับที่เจ้าของกระทู้สนใจรึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็เท่าที่ผมเล่นมา ความร้อนก็มีปานกลางครับเหมือนคอมพิวเตอร์ทั่วไป แต่ว่าเล่นในห้องแอร์อะครับ ผมยังไม่ได้ลองเล่นเกมส์นานๆเลยครับ ตอนนี้ก็ใช้แค่เล่นเน็ต ดูหนัง ฟังเพลง (เสียงดีมากครับ)ส่วนเรื่อง keyboard ผมเปิดตั้งแต่ 4 โมงเย็น - ตี 1 ยังไม่ร้อนเลยนะครับ เดี๋ยวว่างๆจะลองเล่นเกมส์ 3-4 ชั่วโมง(แบบปิดแอร์) ดูให้นะครับ ได้ผลเป็นไงแล้วจะมาบอกครับ

Comment

com

ผมซื้อรุ้น46,900 ครับ ผมว่าดีมากๆ ความร้อนไม่เท่าไรนะครับ แต่ผมว่ารุ้น นี้ต้องมีTVมาให้นี้นา ตอบด้วยนะครับเรื่องtv

Comment

Working...
      X