Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3600+ ของผมมันปกติไหมนิ รู้สึกยังใช้ไม่คุ้มเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 3600+ ของผมมันปกติไหมนิ รู้สึกยังใช้ไม่คุ้มเลย

Specification:
    AMD X2 3600+ 65nm ไม่คลอคน่ะครับมันไปได้แค่ @2.2
    Asus M2NPV-VM [vga onboard GeForce6150/430]
    Corsair 512mb/667 x2 + Kingston 1gb/667 = 2gb
    Western Digital sata2 250 gb buffer 8mb cahce
    Asus 450w

เปิดตลอด 24 ชม. (cpu ไม่มีซิลิโคนด้วยอ่ะ เปลือย ยังไม่มีเวลาไปพันทิพ เหอะๆ) แต่เปิด Cool 'n Qiuet ไว้ แล้วก็เล่นเกมบ้าง โหลดบิต ดูหนัง ฟังเพลงปกติ แล้วก็ทำแบบข้างล่างทุกวัน (ตัดต่อการ์ตูน) อุณหภูมิปกติ 37-41 องศา เวลาไม่ใช้งานไร โหลดบิตอย่างเดียว แต่อุณหภูมิสูงสุดไม่เกิน 69 องศาน่ะ [full load 100% ยังไม่ดับ ไม่แฮงค์]

ถ้าใช้ไปนานๆ อะไรมันจะเจ๊งก่อนเป็นอันดับแรกอ่ะ คราวที่แล้วไฟดับ ฮาร์ดดิสเจ๊ง...มาคราวนี้มันจะร้อนเกินจน chip เมนบอร์ดไหม้เปล่านี่...

cpu ไม่มีซิลิโคน อันตรายนะคับ

แนะนำว่า ให้รีบไปซื้อมาใช้ โดยด่วนคับ

Comment

หลอด 30 บาทใช้ไปก่อนก็ได้ครับ พอดับกระหายคลายร้อนได้บ้างเหมือนกัน

ว่าแต่ Cool n Quit นี้ มันเป็นฟังชั่นประมาณไหนครับ ผม Disable มันไว้เลย

แล้วที่มีจำกัดรอบพัดลมไรนั้นอีก ผมอยากให้มันหมุนเร็วตลอดเวลาต้องตั้งค่ายังไงอะนั้น อิอิ

Comment

ถ้าหา ซิลิโคน ไม่ได้จริงๆ แนะนำ น้ำมันหมู ทาๆไปก่อนครับ เพื่ออายุการใช้งานที่ยาวนาน แต่เช็ดเหนื่อยหน่อยนะ

Comment

หลอด 30 บาทใช้ไปก่อนก็ได้ครับ พอดับกระหายคลายร้อนได้บ้างเหมือนกัน

ว่าแต่ Cool n Quit นี้ มันเป็นฟังชั่นประมาณไหนครับ ผม Disable มันไว้เลย

แล้วที่มีจำกัดรอบพัดลมไรนั้นอีก ผมอยากให้มันหมุนเร็วตลอดเวลาต้องตั้งค่ายังไงอะนั้น อิอิ
          Cool n Quit ก้อเอาไว้ลดความเร็วซีพียูไงครับ แล้วพัดลมมันจะหมุนน้อยลงไปด้วย ทำให้เบา เงียบ เย็นกว่าเดิม เวลาปล่อยทิ้งไว้ปกติ (ไม่ใด้ใช้งานหนักประมาณว่าโหลดบิตทิ้งไว้เฉยๆอ่ะ)

Comment

ถ้าไม่ชอบขายผมก็ได้ X2 นะครับ
            ----------
            มาเธอร์บอร์ดไม่เหมาะแก่การโอเวอร์คล๊อกเป็นอย่างสูงครับ

Comment

สงสาร ซีพียูครับ มันทำงานให้เราตั้งมากมาย ไมไม่ดูแลเค้าซะหน่อยครับ
              เด่วจะอยู่ไม่นานเอานะครับ

Comment

Originally posted by cmo View Post
                ถ้าหา ซิลิโคน ไม่ได้จริงๆ แนะนำ น้ำมันหมู ทาๆไปก่อนครับ เพื่ออายุการใช้งานที่ยาวนาน แต่เช็ดเหนื่อยหน่อยนะ
                เอากระเทียมพริกไทย โรยสักนิด เพื่อความหอม

ล้อเล่นนะจ๊ะ

Comment

ซิงค์เดิมๆๆ ก้อมีซิลิโคลนให้อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ สงสัยจะซื้อแยกมาแน่ๆๆ เลยถึงไม่มีซิลิโคลน ของผมยังเย็นอยู่เลยนะ 555+ สเป็กผม ก้อคล้ายๆๆ คุณถั่ว เหมือนกันนะ เอาไว้เล่นเกมส์ ยิ่งถั่ว เฮ้ยไม่ใช้ยิ่งไข่ให้ไหล่ลื่นนะ

Comment

ซิงค์เดิมๆๆ ก้อมีซิลิโคลนให้อยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ สงสัยจะซื้อแยกมาแน่ๆๆ เลยถึงไม่มีซิลิโคลน ของผมยังเย็นอยู่เลยนะ 555+ สเป็กผม ก้อคล้ายๆๆ คุณถั่ว เหมือนกันนะ เอาไว้เล่นเกมส์ ยิ่งถั่ว เฮ้ยไม่ใช้ยิ่งไข่ให้ไหล่ลื่นนะ
                    เป็นเพราะความสะเพร่าของผมเองครับ ตอนแรกจะเล่นพิเรนทร์เอามาแล๊ปดู ก็เลยเช็ดออกจนเกลี้ยงเลย ต่อมามีคนบอกว่าประกันจะโมฆะทันทีเลยน่ะ ก็เลยใส่มันไปเหมือนเก่า เฮ้อ โง่เองแหล่ะ พูดง่ายๆ แต่ตอนนี้ถ้าไม่ได้ใช้งานหนักๆ ปล่อยทิ้งไว้โหลดบิตมันก็แค่ 37 องศาเองครับ (เปิด Cool'n Quiet ไว้อยู่) แต่ใช้งานตัดต่อที่กิน 100% เมื่อไหร่ มันขึ้นไป 67 องศาครับ แต่ไม่เคยเกิน 69 องศา หุหุ อันตรายมากน่ะเนี่ย เสียว

Comment

แค่เล่นเสียวเท่านั้นแหละไม่มีอะไร อิอิอิ

Comment

ขอร้านซ่อมเครื่องไฟฟ้ามาทาก่อนก็ได้ครับ ไม่งั้นก็หาจากกระทู้มีท่านนึงส่งทางไปษณีย์อยู่ แต่ร้านซ่อมเครื่องไฟฟ้าก็มีครับพวกนี้เอาไว้ใช้ขอเค้ามาสักหน่อยก็ได้พอแก้ขัดได้

Comment

ไม่คุ้มยังไงเนี้ย โหใช้ซะขนาด

Comment

70ไม่เห็นเปงไรเลย

Comment

ไม่คุ้มยังไงเนี้ย โหใช้ซะขนาด
                              ถอดซิงค์ออกเลยสิครับ ใช้งานคุ้มแน่ๆ

Comment

Working...
                              X