overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: อยากติดเน็ต แบบ จานดาวเทียม นะครับมีใครรู้บ้างครับ

OverclockZone Member sirapob's Avatar

Default อยากติดเน็ต แบบ จานดาวเทียม นะครับมีใครรู้บ้างครับ

พอดีผมจะไปทำธุรกิจ ที่ต่างจังหวัดนะครับ และไม่มีชุมสายโทรศัพท์เข้าถึง อยากทราบว่าพอจะมีทางที่จะใช้เน็ตได้บ้างครับ ที่ดู ๆ ไว้ มีแบบจานดาวเทียมนะครับ เคยเห็นที่เกาะเค้าใช้กัน แต่ไม่รู้รายละเอียดเลย ใครรู้ช่วยทีครับ

OverclockZone Member MajesticX's Avatar

เป็น IPStar ของ Cslox นะครับ ที่ผมเห็น ความเร็ว 256/128 นี่ ประมาณ 1800-2000 นี่ละครับ แต่ต้องมีสายโทรศัพท์ด้วยนะครับ ส่วนเน็ตแบบอื่นๆนี้ผมไม่แน่ใจ

OverclockZone Member

มือถือต่อเนตครับ

OverclockZone Member paoboonjin's Avatar

ใช้มือถือดีกว่าครับ ส่วนบบดาวเทียมถ้าใช้งานท่องเน็ตหรือโหลดอย่างเดียวก็โอเค แต่ถ้าเล่นเกมออนไลน์ มันจะดีเลย์ครับเล่นไม่ได้

OverclockZone Member sirapob's Avatar

ของผมมันอยู่ที่กันดารมากครับ มือถือ รับได้เป็นจุด ๆ ไป บางที่ก็รับของ AIS ได้ DTAC ก็เน่าก็มี บางที่ DTAC ดี AIS เน่าก็มีครับ แถวนั้นมีบางบ้านใช้เน็ต ดาวเทียมกัน เลยอยากรู้ว่า มียี่ห้อไหนกันบ้างที่รู้ ๆ ก็มีของ TOT นะครับ โปรฯ 1024/512 ราคา 2,600 บาท/เดือน ค่าติดตั้งและอุปกรณ์ 2,000 บาท และถ้าขอเบอร์ด้วยก็เพิ่มอีก 1,500 บาทครับ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ถ้าไม่จำเป็นอย่าไปใช้เลยเน็ตดาวเทียม ห่วยสุดๆ

แต่ถ้าลำบากแบบที่ไม่สามารถใช้มือถือได้ ก็ใช้ไปเถอะคับ ดีกว่าไม่มีใช้

ใช้ของTOTไปก็ได้คับ

ลองดูระบบ cdma ดูครับ เข้า google ค้นหาดู

OverclockZone Member sassyall's Avatar

EDGE ไงครับ ไวดี สัญญานก็โอเคน่ะครับ เร็วกว่า GPRS 5 เท่า(ตามที่มันโฆษณา น่ะ - -)
    แต่ต้องมีโทรศัพท์รองรัับได้ด้วย

ระบบนี้ต้องใช้ คลื่นโทรศัพท์ไม่ใช่เหรอครับ แถวนั้น ไม่มีคลื่นนะ

OverclockZone Member sassyall's Avatar

อ่าวหรอครับโทดที
    แต่ท่ามันใช้ GPRS ได้ EDGE ก็ได้เหมือนกันนิคับ ?
    เพราะบ้านยายผมก็อยู่นอกเมืองคลื่นแทบไม่มี แต่ก็เล่นได้ครับแต่
    มันจะเดินๆหยุดๆ ท่าตอนกลางคืนนี่ ลื่นเลยครับ

ขนาดโทรมือถือยังต้องเดินหาคลื่นเลยครับ นี่ถ้าเอาโน๊ตบุ๊ค เดินหาคลื่นคงไม่ไหวครับ

OverclockZone Member pod's Avatar

ลองเช็คดูว่าแถวบ้านมีสัญญาณ CDMA ของ กสท หรือไม่นะครับ

ถ้ามีก็ไปของเน็ต cdma ของ กสท มาเล่น

(ว่าบ้านอยู่แถวไหนหละครับเนี๊ยะ ถ้าอยู่ในเขตภาคกลางที่เ้ป็นพื้นที่สัมประทานของ Hutch ก็อดนะครับ)

ipstarsales@gmail.com
    Guest

Default IPSTAR Broadband Internet by CSLOXINFO

IPSTAR Broadband Internet by CSLOXINFO : อินเตอร์เน็ตความเร็วสูงผ่านดาวเทียมไอพีสตาร์ ติดตั้งใช้บริการได้ทุกที่ไม่ต้องมีสายโทรศัพท์ โปรโมชั่นขอใช้บริการ วันนี้-31/12/2550 ค่าบริการเพียง 990 บาท/เดือน ใช้ได้ Unlimited
    http://www.csloxinfo.com/ipstar_promo.asp

สนใจโทร.08-6334-2346
    E-mail : ipstarsales@gmail.com

http://www.csloxinfo.com/ipstar_promo.asp

OverclockZone Member xmon's Avatar

Quote Originally Posted by ipstarsales@gmail.com View Post
    IPSTAR Broadband Internet by CSLOXINFO : อินเตอร์เน็ตความเร็วสูงผ่านดาวเทียมไอพีสตาร์ ติดตั้งใช้บริการได้ทุกที่ไม่ต้องมีสายโทรศัพท์ โปรโมชั่นขอใช้บริการ วันนี้-31/12/2550 ค่าบริการเพียง 990 บาท/เดือน ใช้ได้ Unlimited

สนใจโทร.08-6334-2346
    E-mail : ipstarsales@gmail.com

น่าสนใจคับ เ้ข้าไปดูมาแล้ว (ในเวป) เก็บตังค์ก่อน
    ขอบคุณนะครับ

คน เกาะ เมืองฝนแปดแดดสี่
    Guest

Cool ดีกว่าเน็ต adsl ซึ่งใช้ 1:20 จานIPSTAR

Quote Originally Posted by sirapob View Post
    พอดีผมจะไปทำธุรกิจ ที่ต่างจังหวัดนะครับ และไม่มีชุมสายโทรศัพท์เข้าถึง อยากทราบว่าพอจะมีทางที่จะใช้เน็ตได้บ้างครับ ที่ดู ๆ ไว้ มีแบบจานดาวเทียมนะครับ เคยเห็นที่เกาะเค้าใช้กัน แต่ไม่รู้รายละเอียดเลย ใครรู้ช่วยทีครับ
    IP star ตอนนี้โปร เดือนล่ะ 950 บาท ค่าติดตั้ง 3000บาท ใช้ดีไหม TEST แล้ว ok ผมใช้อยู่ TEST SPEED
    ขึ้น เต็ม 256 K ผมใช้งานอยู่ ดีกว่าเน็ต adsl ซึ่งใช้ 1:20 จานIPSTAR ผู้ใช้ส่วนมากใช้เมล์ความเร็วไม่ค่อยตก
    ปล ผมทำงานด้าน อิเลคทรอนิคส
    angsunak@hotmail.com สอบถามได้ตามเมล์

พระราม 2 เอกชัย-บางบอน บางขุนเทียน

ดันอิๆๆๆ

อีกตัวเลือกครับ แต่ไม่รู้จะกล้าลงทุนป่าวนะ

ของ Speed Plus
    http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=73671

มี Canopy ของ Motorola อีก อันนี้ของแพง แสนอัพ ไม่แนะนำ

กระทู้เก่ามากไปหน่อยนะครับ
    ผมอยากจะติดอินเตอร์เน็ตที่บ้านต่างจังหวัดไม่ทราบว่าจะมีที่ไหนให้บริการอินเตอร์ความเร็วสูงบ้างคับ
    จ.ลพบุรี เห็นมี 3bb อยู่แต่ไม่แน่ใจว่าจะไปถึงบ้านผมหรือเปล่า

OverclockZone Member jonenike's Avatar

Quote Originally Posted by idos View Post
    อีกตัวเลือกครับ แต่ไม่รู้จะกล้าลงทุนป่าวนะ

ของ Speed Plus
    http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=73671

ถ้ามีหมู่บ้านใกล้เคียง สัก 5-6 กิโล แบบยิง point to point ไปเลย

มี Canopy ของ Motorola อีก อันนี้ของแพง แสนอัพ ไม่แนะนำ
    ถ้ามีหมู่บ้านใกล้เคียง สัก 5-6 กิโล ทำแบบยิง point to point ไปเลย

Bookmarks

Bookmarks