Announcement

Collapse
No announcement yet.

Zalman 500W / ZM500-HP (สายถอดเสียบได้) VS. Enermax Liberty 500W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Zalman 500W / ZM500-HP (สายถอดเสียบได้) VS. Enermax Liberty 500W

Zalman 500W มี Heatpipe

Price: 4,500 บาท (TK - Pantip)

Description

Zalman 500W / ZM500-HP (สายถอดเสียบได้)

Two ATX12V CPU 2ฅช2(4-Pin) power cables can be combined to form an EPS12V CPU 8-Pin cable. Support Nvidia SLi dual graphic card systems

กับ ....... Enermax Liberty 500W ราคาเท่าๆ กัน ......... ตัวไหนน่าลองกว่าครับ

sigpic

ท่าถามว่าน่าลอง ผมว่า zalman อะ น่าลองดี

Comment

กำลังเลือกอยู่เหมือนกัน

Comment

สวยครับ แต่ไม่มีตัง ช่วยดันครับ

Comment

ลองพิจารณา 3 รุ่นนี้นะครับ

1. Enermax Liberty 500W = ราคา 4450 (TK / Jedi) ... 4500 Arianet ชั้น 4 IT Mall Fortune แถม Case Fan (2-Balll Bearing) ปรับรอบได้ แรงสาาดแต่เงียบโคด (350.- ..... สายถอดได้ ไม่มี LED .... ประกัน 5 ปั

2. Silverstone Strider 560W Continuous = ราคา 4000 - 4200 (TK) ... สายถอดไม่ได้ ไม่มี LED .... ประกัน 3 ปี

3. Zalman รุ่นนี้ตามกระทู้ = 4500 (TK) ... สายถอดได้ มี LED .... ประกัน ไม่ทราบ

sigpic

Comment

COOL MASTER REALPOWER 550Wก็ดีนะคับ มีหน้าปัดวัดไฟมาด้วยราคาอยู่4200 ซื้อTK เข้าให้ราคา3700 ผมพึ่งไปยกตัวที่2มา

Comment

ถ้าถามว่าน่าลองก็ต้อง Zalman แต่ถามว่าเชียร์อะไรจัดไปเลย Enermax

Comment

ขออนุญาต ขุด ขึ้นมาครับ

สรุปว่ามีใครใช้ Zalman 500W แล้วบ้างครับ เวิคไหม

Comment

เพิ่งไปถอยZalman 600Wมาครับ คนขายบอกว่ารับ8800 2ตัวได้

แต่ผมใช้7950อ่ะ

Comment

เจ๋งดดีคับ^^

Comment

ไม่มอง Enhance 600W อีกซักตัวหรอ ?
                      -- 4900 บาท
                      -- 12v. 4เฟส
                      -- ถอดสายได้ทุกสาย (24พินด้วย)
                      -- ตัวถังยาวเฟื้อย

Comment

Zalman 500W ดีครับ ไม่มีปัญหา ใช้อยู่ ไม่ร้อนเท่าไหร่ครับ

Comment

หวัดดีจ้า คิดถึงกระทู้นี้จังเลยยยยยยย

sigpic

Comment

Heatpipe สวยดีนะ ไม่รู้ใน psu ตัวอื่นจะมีไหม
                            ถ้าไม่มี เป็นผม ผมเลือก Heatpipe มันสวยดี และน่าจะเป็น tech ล่าสุด สำหรับตอนนี้

Comment

พอดีผมมีงบ ซื้อ PSU ได้ประมาญ 4500 บาท เนี่ยแหละ ไปเซิตมาเจอหลายกระทู้ เห็น Enermax Liberty 500w มันมี ปัญหาตรงมี เสียง จี่ๆ แต่มันจ่ายไฟ 12V ได้ดีกว่ายี้ห้ออื่น เลยไม่รู้จะเอายี้ห้อไหนดีเล็งใว้ อีก 2 ตัวคือ

1. ThermalTake ToughPower 600W 4900 บาท(เกินงบมานิด)

2. Zalman 500W 4500 บาท

เพราะมันถอดสายได้เหมือนกัน

ส่วน

ไม่มอง Enhance 600W อีกซักตัวหรอ ?
                              -- 4900 บาท
                              -- 12v. 4เฟส
                              -- ถอดสายได้ทุกสาย (24พินด้วย)
                              -- ตัวถังยาวเฟื้อย
                              เดี่ยวผมขอหาข้อมูลตัวนี้อีกนิดนะครับเผื่อจะเป็นตัวเลือก

แต่ตอนนี้เล๋ง Zalman 500W ใว้ ราคามันถูกกว่าตัวอื่น

Comment

Working...
                              X