Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1950GT PSU 450 Watt พอมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X1950GT PSU 450 Watt พอมั้ยคับ

ตอนนี้ดูๆ X1950 GT อยู่คับ อยากรู้ว่า PSU Delux 450 Watt เอาอยู่รึป่าวคับ พอมั้ยกับ X1950GT

ถ้า 450 watt เป็น DLP 31A 12volts 12+15 amp เอาอยู่ ชัวร์ ไม่มั่วนิ่ม

มีตัวอย่าง DLP 34A 500 watt 12volts 18 amp เอา x1950 pro อยู่

Comment

ลองแวะไปที่เวบนี้ก่อนครับ การคำนวณ PSU WATT มันมีหลายองค์ประกอบ ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์โดยรวมใน CASE ท่าน เช่นจำนวน HDD / Overlock CPU หรือป่าว ฯลฯ

http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

sigpic

Comment

พอครับ

Comment

ดีครับ จะได้เปลี่ยนเล็งจาก X1650 XT มาเป็น X1950 GT หุหุ

Comment

ไหวอยู่แล่ว เพราะผมก็ใช้อยู่

Comment

X1950 GT ไปเจอที่ คอมมาร์ท 4500.-เอง
              แต่ไม่กล้าซื้อมา กลัวไฟมะพอ.. ใช้ enermax 350W เอง

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                X1950 GT ไปเจอที่ คอมมาร์ท 4500.-เอง
                แต่ไม่กล้าซื้อมา กลัวไฟมะพอ.. ใช้ enermax 350W เอง
                350W พอแน่นอนครับ เคยใช้มาก่อน

Comment

ขอบคุณหลายท่านมากคับ ถามไว้ได้รู้ อุ่นใจ หิหิ

Comment

พอแน่นอน ผมก็ใช้อยู่

Comment

แล้ว ผมยังใช้ PSU 300WATT จะพอไหมเนี่ยครับ รบกวนช่วยตอบที่ครับ
                      (ถ้าไม่พอจะเปลี่ยนใหม่แล้วขายออกไป)

Comment

วัตต์ป่ะครับ แน่น่าจะปริ่มๆนะครับ

Comment

ไม่พอครับ ขนาดผมใช้ 400 วัตต์ ยังต้องเปลี่ยนเป็น 450 วัตต์เลย

Comment

Working...
                          X