Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไรท์เเผ่น DVD ไม่ได้ครับช่วยเเนะนำหน่อยว่าทำไม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไรท์เเผ่น DVD ไม่ได้ครับช่วยเเนะนำหน่อยว่าทำไม

ผมใช้ dvd rw ไรท์ cd ได้ เเต่พอไรท์ dvd มันไรท์ไม่ได้ครับมันจะขึ้น burn failed
    "Power calibration error" มันหมายความว่าไงครับ ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

ยี่ห้ออะไรคับ

มันอาจจะเลือกแผ่นไร้ก็ได้

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
      ยี่ห้ออะไรคับ

มันอาจจะเลือกแผ่นไร้ก็ได้
      ยี่ห้อ LITE-ON ครับ

Comment

ของผม Samsung CD-RW นะครับ เวลาไรต์แผ่นมากๆแล้วมันร้อนจัดๆมันชอบขึ้นน่ะครับ พอดีห้องที่บ้านผมเป็นห้องร้อนไม่ติดแอร์ แถมตอนหน้าร้อนก็ร้อนได้ใจมากเลยครับ ผมเลยต้องเอาพัดลมไปจ่อหน้ามัน รอให้มันเย็นสักพักนึง มันก็ไรต์ได้ไม่ขึ้นอะไรแล้วล่ะครับ

Comment

Working...
        X