Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++++ หา RAM 1G เพิ่มให้ BENQ S41 เอาตัวไหนยี่ห้อไหนดีครับ+++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++++ หา RAM 1G เพิ่มให้ BENQ S41 เอาตัวไหนยี่ห้อไหนดีครับ+++++

ว่าจะหา RAM 1G มาเพิ่มให้เจ้า S41
    ขอคำแนะนำเพื่อนหน่อยครับ
    รุ่นไหนดี ราคาเท่าไหร่
    ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

อ่านมา ว่าจาเอา corsiar ค่า cl น้อยๆ ที่เป็น 8 ชิป เห็นว่าเก็บข้อมูลในชิปได้มากกว่า kingtons 16 ชิบ หน้าหลัง ทำให้ลดเวลาการอ่านลง แต่ราคาแพงกว่าอยู่

คนอื่นว่าไงคับ

Comment

ซื้อที่งาน commart มาเค้าแถมเพิ่มอีก 1 เป็น 2 ไม่ต้องอัพเพิ่มเลยคับ

Comment

อยู่เชียงใหม่อะครับ
        ที่เชียงใหม่ แถมแค่ กระเป๋า กะ เมาส์เอง

Comment

ที่เชียงใหม่ซื้อที่ร้านอะไรครับ เป็นร้านเฉพาะอยู่แล้ว หรือเป็นสาขาจากกรุงเทพครับ

Comment

ว่าจะซื้อที่ร้าน speed บนpantip chiangmai อ่ะครับ เห็นเค้าว่าจะดูแลเรื่อง software ให้ฟรี 3 ปี
            แต่ของแถมน้อยอ่ะ แถมแรมแพงอีกง่ะจะคิดตั้ง 1800 เห็นในนี้บอกแค่ 1500 เอง
            แต่เดี๋ยวรอเปรียบเทียบราคา งานคอมพ์ที่ หอประชุมตอนสิ้นเดือนก่อน
            ตอนนี้กำลังเก็บข้อมูลอยู่พอสิ้นเดือนนี้ว่าจะไปสอย พร้อมกับเพิ่มแรมเลยหนะครับ
            มีร้านไหนน่าสนใจกว่านี้แนะนำได้นะครับ

Comment

ถ้าเอาเวอร์ก็ corsair แต่ปกติตัวที่มันจะเพิ่มให้จะเปน Kington bus 667 เช็คด้วยนะว่า 667 ไม่งั้น ไม่งั้นมันจะคิดความเร็วที่ bus ความเร็วต่ำกว่า เวลาทำ dual channal ส่วนตัวรุ่น BenQ น่าจะ support หมด ยกเว้น Toshiba ที่ไม่ supportบ้างตัวถ้าจำไม่ผิด ไม่ KVR ก็ KVT
              จะบอกว่าไม่ต้องเอา corsair หรอก เพราะตัวที่มันให้มาตอนแรก 1 g มันก็ไม่ใช่ corsair อยู่แล้ว

Comment

Working...
              X