Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผม overclock AMD X2 3800+ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผม overclock AMD X2 3800+ หน่อยครับ

Athlon X2 3800+
    Asus M2N-E
    corsair DDD2 667 512x2
    Spark 7600GS DDR3
    Enermax 465P-VD 2250
    Case CoolerMaster Centurion 5
    ช่วยสอนวิธี overclock อย่างละเอียดหน่อย
    ผมยังไม่เคยทำเลย ต้องเปลี่ยน heatsink ไหม
    ถ้าต้องเปลี่ยนใช้ของอะไรดีครับ
    ผมต้องการ overclock แค่ปานกลางก็พอครับ

ซิ้ง คงไม่ต้องเปลี่ยนครับ
    เพิ่มบัส CPU ที่ละนิด
    ล็อก บัส PCI-E PCI
    เพิ่มไฟ CPU / RAM นิดหน่อย
    ลดHTT x4 /x3 ลองดู
    สุดท้าย ทดแรม

Comment

คุณwikornครับขอละเอียดกว่านี้อีกหน่อยครับ

Comment

ผม ไม่เห็นเมนูไนบอร์รุ่นนี้นะครับ มันบอกยากครับ
        เอา ไฟ คู่มือ ในแผ่น ไดร์เวอร์ ที่เป็น ไฟ อะโครแบท สงมาให้ดิ เดียวดูให้ ก็พอได้
        wikorn1_robinradio@hotmail.com
        แต่ไม่รู้จะช่วยได้มากแค่ใหนะน ยังไม่เคย OC ผ่าน เนตเลย อะ

Comment

Working...
        X