Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดGA-965P-DS3 ทำRAIDได้ดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดGA-965P-DS3 ทำRAIDได้ดีมั้ยครับ

ไม่รู้ว่าใช้ชิพเซ็ต ICH8หรือICH8/Rกันแน่อ่ะครับ เลยอยากทราบว่าไอ้เจ้าตัวนี้มันRAIDได้ดีหรือเปล่า จะทำRAID5น่ะครับ
    แล้วอีกเรื่องครับ ชิพเซ็ตSOUTHBRIDGEนี่เวลาทำงานมันร้อนถึงขนาดต้องใช้HR-05เลยรึเปล่าครับ หรือว่าแค่ซิงค์เดิมๆก้อเอาอยู่ครับ
    ถามเท่านี้พอครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยตอบครับ

ถ้าจำไม่ผิด RAID 0/1 นะ 5ไม่ได้มั้งครับ

Comment

ใช้ชิบ ICH8 ครับ ซิงค์เดิมๆก็เอาอยู่ครับ

Comment

ชิพเซ็ตเดิมๆๆก็ไม่มีปัญหาไร อะ เงินเหลือ ก็เปลี่ยนก็ ok
        ส่วน เรด ดูใน CPU-Z ครับวว่า มี R ปะ

Comment

ในcpu-zมันเขียนว่า 82801HB/HR(ICH8/R) ครับ น่าจะพอไหวมั้ยครับ

Comment

ตัวนี้เป็น ICH8 ครับ ชิพ SB ตัวนี้จริงๆ แล้วไม่มี raid ครับ แต่ Gigabyte เพิ่มชิพที่สามารถทำ raid ได้โดยเฉพาะ เป็น Gigabyte SATA Raid ซึ่งมีแต่ raid 0 กับ raid 1 เท่านั้น

ส่วนเรื่องความร้อนนั้น เย็นเฉียบ

Comment

Working...
            X