Announcement

Collapse
No announcement yet.

Conroe-L CEL D420 กับ Athlon 3000+(940) อันไหนแรงคุ้มกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Conroe-L CEL D420 กับ Athlon 3000+(940) อันไหนแรงคุ้มกว่ากันครับ

Conroe-L CEL D420(775) กับ Athlon 3000+(AM2) อันไหนแรงคุ้มกว่ากันครับ
    ราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่ แต่บอร์ด AM2 ถูกกว่า(OC นิดหน่อยครับ)
    หรือถ้าอยากประหยัด sempron 3200+ จะช้ากว่ากันมากไหมครับ
    แล้วทั้ง3ตัวรัน VISTA ช้าไหมครับ

ขอบคุณท่าที่มาตอบครับ อิๆ

ถ้าเป็นผม เลือก Conroe celeron บอดก็ไม่แพงเท่าไหร่หรอก ผมยังใช้บอร์ด asrock 4coredual ซื้อมา 2060 บาท

Comment

เอาAthlon64 3000+ดีกว่า

เพราะไงๆ ก็อืดพอๆกัน

Comment

ตามท่านหัวโบราณ เลยครับ เดียวนี้ 2core หมดละ อิอิ

Comment

ผมว่า Conroe-L แรงกว่านะ
          มันใช้ Microarchitecture เดียวกับ C2D
          แถมมันคอร์เดียวเหมือนกันอีก

Comment

Conroe-L + BSEL MOD

แรงกระจายแล้วครับ

Comment

Conroe-L เอามาลากขึ้น 350+ แน่ๆชิลๆ

ในขณะที่ 3000+ จะถึงมั้ย - -*

ถ้าเอามาเดิมๆ 3000+ ไปเถอะ ถ้าคิดจะลากใช้งาน Conroe-L คำตอบสุดท้าย!!!

Comment

ถ้าไม่ oc เลือก Ahtlon 3000+

ถ้าเน้น oc เลือก Cel 420

Comment

Originally posted by Apest View Post
                  Conroe-L เอามาลากขึ้น 350+ แน่ๆชิลๆ

ในขณะที่ 3000+ จะถึงมั้ย - -*

ถ้าเอามาเดิมๆ 3000+ ไปเถอะ ถ้าคิดจะลากใช้งาน Conroe-L คำตอบสุดท้าย!!!
                  Originally posted by Purity View Post
                  ถ้าไม่ oc เลือก Ahtlon 3000+

ถ้าเน้น oc เลือก Cel 420
                  ตามนี้เลยครับ ถ้า oc ไปด้วยละก็แรงกว่ากันเห็นๆ ทิ้งกันไม่เห็นฝุ่นเลยครับ ต่อให้ 3000+ oc ก็ไล่ไม่ทันครับ

Comment

แล้วแต่ชอบครับ ขึ้นอยู่กับการใช้งานด้วย ถ้าใช้ทั่วๆไป ผมว่าไม่ค่อยต่างกันหรอกครับ

Comment

เลือกตัวไหนก็ไม่แตกต่างกันหรอกครับ Athlon64 3000+ มันก็เก่าแล้วครับ ก็แรงพอใช้ได้
                      Conroe-L CEL D420(775) ก็น่าเล่นเหมือนกันครับ เหมือนจะแรง ถ้าว่าคุ้ม มันก็คุ้ม ว่าไม่คุ้มมันก็ไม่คุ้ม
                      แต่ถ้าจะให้คุ้มจริงๆ กัดฟันกินเกลือ สักนิด เพิ่มทุนอีกหน่อย สักแค่ 700 บาท เล่น Athlon64 x2 3600+ คุ้มกว่าเยอะครับ อิอิอิ ลากได้ไกล แถมเป็น 2 หัวด้วย แล้วอยู่ได้นาน น๊าน นาน

Comment

Conroe-L CEL D420 เลยท่าน

Comment

Working...
                        X