Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมลงวินโดว์ไม่ได้ครับ ทั้งๆที่แผ่นก็ลงได้ ตามรูป..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมลงวินโดว์ไม่ได้ครับ ทั้งๆที่แผ่นก็ลงได้ ตามรูป..

คือผมไม่รู้ว่าหลังจากเอาเมนบอร์ดไปเครมเนื่องจากไบออสเจ้งง..(อัพแล้วมันบูตไม่ขึ้น)
    ได้กลับมาก็ใช้งานได้ไม่ผิดปรกติ ดีใจครับ แต่ พอดีได้xp ตัวถูกลิขสิทธิมาก็เลยจะลงวินโดวทับ
    แต่มันก็แจ้งออกมาตามภาพ ก็เลยคิดว่าแผ่นเสีย ลองดูเครื่องอื่นก็สามารถลงได้
    ลองเอาแผ่นเก่าที่ลงวินโดว์ตัวนี้ดูก็ลงไม่ได้ ลงวิสต้าก็ลงไม่ได้
    ลงในดอส ก็ลงไม่ได้มันแจ้งว่าฮาร์ดดีสไม่ให้ฟอร์แมท งงมากเลยครับ

ใครเคยมีปัญหาแบบนี้บ้าง

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่บอร์ดแต่Flsh เป็นเวอร์ชั่นใหม่กว่าแล้ว v.10 ก็ไม่หาย

คิดว่าเป็นที่HDDหรือเปล่า หรือว่าเป็นที่เมนบอร์ดครับ รบกวนด้วยครับ

บางทีก็เป็นแบบนี้แหละครับ เพราะเอาoriginalไปทับตัวแก้ ทำให้มานเอ๋อๆ จริงๆแล้วควรformatไปเลยครับ

Comment

กันดั้มเท่หวะ....เหอะๆๆๆ

Comment

แฮ่ะๆไปถ่ายในพาราก้อนครับไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับ กันดั้ม

หาวิธีฟอร์แมทHDDก่อนครับ แต่กลัวว่าไงมันก็ลงไม่ได้หน่ะสิ เฮ๋อ

Comment

format ไปโล้ด
          ไม่จำเป็นในเรื่องของไดร์เวอร์จริงๆก็ไม่ต้องลงทับหรอกครับ....

Comment

เรียบร้อยละครับ ได้แล้วปิดโอเวอร์คล๊อกลงได้เลย อิอิ ขอบคุณทุกท่าน

Comment

Working...
            X