overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42
    OverclockZone Member ngage_gunner's Avatar

Default +++ มีวิธีทำให้ฮาร์ดดีสพังไหมครับ จะเอาไปเคลม +++

พอดีมันจะหมดประกันแล้วจะเอาไปเคลม เพื่ออัพเป็นขนาดใหญ่ขึ้น
    ขอวิธีเนียนๆนะครับ รึจะบอกเค้าว่าไงดีครับ มันถึงจะเคลมให้

OverclockZone Member คุณถั่ว's Avatar
    เสิงสาง->โคราช->อ่อนนุช->ประเทศไทย->ใน

เอายัดใส่ใต้หมอน แล้วขึ้นไปตึกสูงๆๆ จากนั้น ปล่อยให้ลงมาตามแรงดึงดูดของโลก
    เพื่อทดสอบว่าที่ นิวตัน กล่าวไว้เป็นจริงหรือไม่

(ลองเอาตั้งแล้วเคาะๆ ดูครับ Maxtor เพื่อผมเคยตกเบาๆ แล้วเข็มตก - -* )

อิๆๆ แต่ส่งเคลมนานไป มันซื้อตัวใหม่แล้วครับ พันกว่าบาท แลกความสบายใจ

OverclockZone Member Invisible's Avatar

เคยอ่านมา จำไม่ได้ว่าอ่านมาจากไหนน่ะ
    ของใกล้หมดประกัน แล้วเอาไปเคลม เค้าจะขีดประกันทิ้งเลย
    แล้วบอกไม่มีของ...

ส่วนวิธีก็ น่าจะใช้ M_g_e_

OverclockZone Member bateegoal's Avatar

ไม่จำเป็นต้องเป็นbad ก็เอาไปเคลมได้ไม่ใช่หรอครับ แล้วประกันของที่ไหนหละครับ

OverclockZone Member ngage_gunner's Avatar

ประกันซินเน็ตครับ แบบว่า40จิก มันไม่มีของเคลมแล้ว เค้าจะแนะนำให้
    อัพเกรดเป็น 80/160 ครับ ต้องเพิ่มเงินส่วนต่างไป แล้วนับประกันใหม่ เลยจะเอาไปอัพครับ

Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

เปิดหนังดูแล้วดึงสายไฟที่ต่อฮาร์ดดิสก์ออก ลองดู

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แผนการยอดเยี่ยมมากท่าน เหอะๆๆๆ....

OverclockZone Member mooh's Avatar

ผ้าห่อ ไม้ทุบไปตรงกลาง ตรงมอเตอร์อ่ะครับ (เค้าว่ามาแต่ไม่เคยทำ หุหุ)

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

กลับหัวไฟ ที่หัว Molex ของเพาเวอร์ เอาสีแดง +5 ไปแทน +12 สีเหลือง และก็เอาสายสีเหลือง +12 มาแทน +5 ง่ายๆสลับสายไฟเลี้ยงกันอ่ะ

เสร็จแล้ว เปิดเครื่อง ไม่ต้องเสียบสาย IDE แล้วเอาหัว เสียบไฟเข้าไป แปบเดียวพอนะ ห้ามนานประมาณ 0.5-1 วินาที เดี๋ยวบอร์ดHDDไหม้ เสร็จแล้วก็ต่อไฟ จากหัว Molex เพาเวอร์ที่ไม่ได้กลับขั้วเข้าไปตามปกติครับ ที่แผงบอร์ดใต้ HDD จะเสีย เราก็ส่งเคลมเลย

ไม่งั้นก็แม่เหล็กช่วย ลองดู

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผ้าห่อ แล้วแกล่งทำตก อุ้ย ! ส้มหล้น

OverclockZone Member matefeedkillrepeat's Avatar

ก็บอกเค้าว่ามัน detect ไม่เจอก็ได้ครับ ไม่ต้องทำอะไรไม่เสียก็เคลมได้ครับ ผมก็เอาไปเคลมมาเอา 40ไปเปลี่ยนเป็น 80 เพิ่ม500เริ่มประกันใหม่ครับ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

มาสูตรใหม่

Quote Originally Posted by matefeedkillrepeat View Post
    ก็บอกเค้าว่ามัน detect ไม่เจอก็ได้ครับ ไม่ต้องทำอะไรไม่เสียก็เคลมได้ครับ ผมก็เอาไปเคลมมาเอา 40ไปเปลี่ยนเป็น 80 เพิ่ม500เริ่มประกันใหม่ครับ
    ผมก็กะจะทำแบบนี้ครับ แต่กลัวมันเทสหาเจอแล้วมันจะไม่ให้เคลม
    เคยทำแบบนี้ที่ดีคอมเค้าก็ให้เคลมอยู่ แต่ซินเน็ตไม่แน่ใจ ยังไงก็ขอบคุณทุกคำแนะนำนะรับ

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

ใช้ปลายมีดคัทเตอร์จิกที่ลายปริ๊นทองแดงเส้นเล็กให้ขาด... เลือกเอาที่ที่คิดว่าสำคัญๆ ให้ดีแกะบอร์ดออกมาแล้วจัดการกับวงจรด้านใน ใส่กลับเข้าที่เดิม..

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

ทำไมทุกคนเป็นแบบนี้เนี่ย... ? อ่านแล้วรู้สึกเศร้าใจพิลึก...

ถ้าคนที่ทำงานในซินเนก - คอม7 มาเห็น เค้าคงออกมาตรการใหม่ๆมาให้เราปวดหัวเล่นแน่

เค้าแฟร์กับเรา เราก็น่าจะแฟร์กับเค้าบ้างนะ สินค้าดีประกันดีแต่ผู้ซื้อทำกันแบบนี้ ต่อไปอาจจะเจอแต่ประกันห่วยๆ เคลมทีเป็นชาติกันมั่งล่ะ
    Last edited by gidd009; 18 Jun 2007 at 13:15:27.

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ขอup ตัวใหม่เลย ไม่ต้องเคลม

OverclockZone Member ASBK's Avatar

แล้วแต่จะทำแต่ลองนึกดูนะหากเค้ารู้คุณคงได้ ลูกค้ายอดแย่แน่ครับ

------------------------
    ประกันมีไว้ยืนยันสินค้าว่าดีแต่เอาของดีมาทำให้เสีย ยังงี้...มีอีก งกเงินเอาไว้ทำอะไร

OverclockZone Member GyeonWoo's Avatar

ผ้าเช็ดตัวห่อหลายๆรอบแล้วกระทุ้งเข่าไม่ก็ตบกะพื้นในแนวขนานครับ

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

ขายซื้อใหม่ เพื่อคุณธรรม

OverclockZone Member littlefish's Avatar

ซะงั้น ของดีจะทำให้พัง..เง้อ..

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks