Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงทีครับ DVD-RW ตัวไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไมตี้ ในพันทิพ อยู่ชั้นไหนครับ

Comment

LG อ่านห่วย
      lite-on ใช้ดีมาก แต่ตอนแรกๆ หลังๆหมดประกันวัดดวง ได้ของดีก็ดีไป ได้ของเน่าก็ซวยไป

asus เวิกกว่าครับ

Comment

Asus อ่านเร็วๆ ช้าๆ เสียงดังเวลาไรท์ ก็เป็นอาการนี้ทำให้สีที่ไรท์มาไม่เท่ากัน (สีม่วงด้านล่าง)
        LG อ่านเรื่อยๆ สม่ำเสมอดี แต่อาการไรท์สีมาไม่เท่ากันเหมือนกับ Asus
        HP เหมือนLG
        ที่จะแนะนำก็คือ ยี่ห้อ Plextor ดีมากครับแพงหน่อยแต่ตอนนี้ไม่รู้เท่าไร สีที่ไรท์ออกมาเท่ากันหมด ทำให้รู้ว่าเวลาไรท์แผ่นยี่ห้อนี้ทำได้สม่ำเสมอมาก เงียบด้วย สุดยอดครับผม

Comment

Originally posted by คน View Post
          LG อ่านห่วย
          lite-on ใช้ดีมาก แต่ตอนแรกๆ หลังๆหมดประกันวัดดวง ได้ของดีก็ดีไป ได้ของเน่าก็ซวยไป

asus เวิกกว่าครับ

LG life good !! = write good

แต่อ่านไม่ได้เรื่อง

Comment

แล้ว BenQ ละครับ จำได้ว่าเคยอ่านในกระทู้ของเวปไหนสักกระทู้เนี่ยแหละ เค้าว่าน่าสนใจ

เช่นรุ่น 1640-1650 เป็นต้นอะครับ

Comment

Originally posted by น้สฟนสฟน View Post
              แล้ว BenQ ละครับ จำได้ว่าเคยอ่านในกระทู้ของเวปไหนสักกระทู้เนี่ยแหละ เค้าว่าน่าสนใจ

เช่นรุ่น 1640-1650 เป็นต้นอะครับ
              เทพครับ 1640 1650 1655

แต่หาให้ได้นะ

** ห้ามไปเอา 1670

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                เทพครับ 1640 1650 1655

แต่หาให้ได้นะ

** ห้ามไปเอา 1670
                BenQ แจ่มสุดแล้วครับ(ถ้าหาได้)

ปล. มีใช้อยู่ตัวนึงตั้งแต่ไรท์มายังไม่เคยมีแผ่นเสียเลยครับ เชื่อป่ะ(ยกเว้น Princo นะ อันนี้แผ่นห่วยจริงๆ)

Comment

...asus เมื่อก่อนหาวยมากๆๆๆ แต่เดี่ยวนี้ไม่รู้ Benq น่าลองครับ

Comment

.
                    Last edited by energie; 19 Jun 2007, 13:10:44.

Comment

asus เลือกแผ่น แต่ใช้ยี่ห้อไหนที่ชอบ ถ้าเน่าอยู่ในประกันก็เคลมหมดประกันก็ลองยี่ห้อใหม่
                      แต่จะห่วยก็อยู่ที่ล๊อตสินค้าด้วยครับ

Comment

PIONEERคับแน่นอนสุด หัวอ่านPIONEERขึ้นชื่อเรื่องอ่านแผ่นเป็นรอยเยอะมากว่า10ปีแล้ว
                        ผมเคยจะซื้อPLexterแต่ราคามันขั้นต่ำต้องมี5000-6000 ร้านเข้าเลยแนะนำ ว่าถ้าจะให้อ่านดีต้องใช้ยี่ห้อPIOneer ตอนนี้หายากแล้วนะคับ ผมใช้อยู่2ตัวเลย ไรท์แผ่นเป็นรอยมา50กว่าแผ่นต่อเครื่อง(VCD,DVD) ไม่มีกระตุกแต่หาซื้อยากแล้ว แต่เห็นที่ร้านBusitekมีขายอยู่แต่เป็นรุ่นใหม่ แต่ที่ผมใช้อยู่เป็นDVR111,112 แต่มีข้อเสียตรงลูกเล่นน้อยกว่ายี่ห้ออื่น แต่ถ้างานอ่านเขียนผมลองมาหลายยี่ห้อแล้ว ผมว่าPIOneerดีมากๆๆๆ

Comment

-SAMSUNG จะมีปัญหาถาดไม่ยอมออกเยอะมาก อ่านเขียนโอเคที่ความเร็วพอดี
                          -ASUS ใช้อยู่ดีๆ มาเสียตอนหมดประกันพอดี1ปี สาดด แต่ก็อ่านเขียนโอเค
                          -Lite-on ใช้ไรท์แผ่นไปประมาณ400แผ่น สัก2ปี มีปัญหาอ่านเขียนแผ่นไม่ได้ เอาไปซ่อมเค้าบอกเป็นที่สายหัวอ่าน ตอนนี้ใช้ได้ แต่เริ่มมีอาการอ่านไม่ค่อยได้
                          -LG ตอนนี้ใช้อยู่ ไรท์แผ่นมาแล้ว200แผ่น ยังไม่มีปัญหาให้เห็น ทำแผ่นเสียมาแล้ว 4-5แผ่น เอาแผ่นที่ไรท์ไปอ่านกับLite-on อ่านไม่ค่อยได้
                          -อนาคต จะลองใช้ยี่ห้ออื่นดูให้ครบ

Comment

ฟันธง LITE-ON 20X [20A1S] SATA..อย่างเทพพพพ

Comment

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

Comment

ผมใช้ LG อยู่ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร แต่แนะนำให้ลอง ASUS DVD-RW ที่เป็น S-ATA อ่ะครับ ราคาประมาณ 1300-1400

Comment

Working...
                                X