Announcement

Collapse
No announcement yet.

BENQ S41 ถ้าใช้ Vista จะมีปัญหาไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BENQ S41 ถ้าใช้ Vista จะมีปัญหาไหม

ช่วยให้ข้อมูลหน่อยครับ ถ้าเจ้าS41 ใช้ Vista จะมีปัญหาอย่างไรบ้าง
    เทียบกับ XP ช่วยตอบหน่อยน้าคับ
    กำลังจาไปซื้อไม่รู้จาใช้ OS ไหนดี
    ขอบคุณคับ

มันให้ vista มานิ

Comment

ใช่ครับ แต่เห็นมีแต่คนจะเปลี่ยนเป็นXP อ่ะครับ
      เลยอย่ารู้ว่ามันต่างกันยังไง

Comment

คะแนนทดสอบในวิสต้ามันตกจาก XP เยอะคับ เค้าเลยยังรอให้วิสต้ามันดีกว่านี้แล้วค่อยใช้ ตอนผมซื้อผมก้อบอกให้เค้าลง XP ไม่เอาวิสต้า เพราะที่มันให้ไม่ได้ให้วิสต้า license อยุแล้ว

Comment

อ่อ ขอบคุณครับ

Comment

สงทั้งสองอย่างเลย ยังไม่เจอปัญหาครับ

ปล. ซอฟแวร์กับ Driver ที่เค้าให้มาเป็นวิสต้า ครับ

Comment

สงสัยต่อจากที่ถามคับ ถ้าเราใช้Vistaตามที่ให้มาเลยโดยไม่เปลี่ยน เวลาใช้งานสามารถใช้งานโปรแกรมต่างๆ และเล่นเกมได้เหมือนกันไหมคับ หรือว่ามันจาเกี่ยวกับอะไรประกอบอีกไหมคับ ถ้าใช้เจ้าS41 แรม 2Gเท่ากันคับ

ขอบคุณสำหรับความรู้ที่แบ่งปันครับ

Comment

มันไม่ให้วิสตามาครับ มาเครื่องเปล่าๆเลยไม่มีo/s

ตอนนี้ใช้Vistaอยู่ เล่นเกมได้ไม่มีปัญหา+เล่นพวกDirectX10ได้ด้วย

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

เล่น DotA ทุกครั้งเป็นทุกครั้งหน้าจอสีฟ้าแล้วก็ Restart เอเลย Driver
                    ก็เอาจากที่นี่ Overclock ไปอ่ะคับ
                    มีอีกนะคับ เวลาปิดฝาเครื่องลงมาแล้วพอจะเปิดกดยังไงก็ไม่เปิดคับ ต้องกดปิดแล้วเปิดใหม่
                    และจะเจอปัญหาเปิดเครื่องแล้วมันก็ไม่มีไรเลยจอมืด ต้องปิดเปิดใหม่อยู่หลายรอบ เป็นรายทีล่ะ
                    Card Reader ก็อ่าน SD Card ผมไม่ได้ ใส่แล้วมันจะอืดๆ ค้างๆ ต้องเอาการ์ดออก แต่ผมใช้กับ
                    USB CardReader ก็อ่านได้นะคับนะคับ

Comment

Working...
                    X