Announcement

Collapse
No announcement yet.

ร้าน Internet เดิมๆ Spec ขนาดนี้ถือว่าเยอะไปป่าวคับ!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่า จอ ดีไปครับ LCD 17 นิ้ว ก็น่าจะพอเพียง

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบ คับ ~

Comment

บางทีจอดีๆ 19นิ้ว lcd ก็เรียกลูกค้าได้เหมือนกันนะ แต่ถ้าคู่แข่งไม่ค่อยมีก็ไม่จำเป็น

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
          อ่าคับ งั้น HD 160 G ดีก่าเนอะ แต่เรื่อง Ram นี่ปัญหาหนักใจสุดเลย 1G หรือ 2G ดีคับ

ส่วนเรื่อง Case เอาตามที่ท่าน smallvillez บอกหละกาน ประหยัดไปเป็นพัน เนอะ

ปล.จิงๆกะเอา LCD 17" แต่ไหนๆก็ไหนๆ แล้ว ต่างกันไม่เกิน 1000 เอา 19" ไปเลยดีก่า
          ปล2. ~25000 แล้วขอบใจมากคับ
          hdd 80g พอครับลงเกมเหลือ

Comment

ผมว่าท่านจะเจ้งก่อนอะดิ จัดสเปกเกินไป ร้านคู่แข่งก็เยอะเอาทุนไปจมป่าวๆ

Comment

เคส G-VIEW
              ซัพพาย DTECH650W

ผมใช้อยู่ 555 พัดลมติดเคสมันไม่รู้กี่ตัวเนี่ย นับไม่ถูก เยอะจริงๆ (เย็นๆๆๆๆ)

--
              ผมไม่รู้นะ กลุ่มเพื่อนผม ถ้าจอไม่19นิ้ว ไม่เล่นร้านนั้นนะ

Comment

7300GT DDR3 = 2พันปลายๆครับ
                แรม 1กิ๊ก ครับ 1200บาท

เท่านี้ก็พอแล้วมั้งครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  Sempron
                  CASE แพง
                  RAM 1G
                  การ์ดจอ ดีเกินไป
                  ถูกต้องนะค๊าบบบ

แต่ถ้าเงินถึงต้องการร้านแบบหรูหรา อันนี้ก็แล้วแต่ความพอใจส่วนตัวเลยครับ

แต่แนะนำว่าลด มาตามที่ท่าน Wikorn บอกนั่นแหล่ะครับแจ่มสุด ได้เอาทุนส่วนต่าง

ไปใช้จ่ายด้านอื่น เช่นค่าลิขสิทธิ์เกมส์ โปรแกรมควบคุมร้าน ตกแต่งร้าน ฯลฯ

ลด Spec มาตามนี้ ก็เล่นเกมส์ลื่นหัวทิ่มหัวตำแล้วคร๊าบ เอาเงินไปลงอัดเน็ตแรงๆจะดีก่า ฟันธง!!

Comment

ผมว่าคีย์บอร์ดกะเมาส์น่าจะเอาของดีๆนะ เพราะมันใช้กันหลายมือ คงช้ำน่าดูเลยหละ

Comment

เยอะเกิน -*- แล้วเหมือนไร จะคืนทุน
                      แต่ถ้าต้องการหรูแรง ก็จัดไปเลยครับ -*-

ผมว่า x2 3600 ก็กินร้านเก่มทั่วๆๆๆไปแล้ว
                      Last edited by kidnapped1; 23 Jun 2007, 12:02:29.

Comment

ผมว่า7300 gt DDR 3 ก็แจ่มแล้วครับ ผมเล่นที่ร้านเกมเค้าก็ใช้กันแค่นี้อ่ะคับ(แถวๆหอการค้า กทม) ลื่นโครตไม่มีกะตุกเลยคร้าบ

Comment

คุณ wit_ptd ลายเซ็น โคตร!! โดนใจ

Comment

ร้านเกมที่ผมเล่นใช้แค่ x3000 เองอ่ะแต่จอมัน 19 นิ้ว เล่มเกมออนไลน์ ออน m ลื่นสบายเลยคร้าบ

Comment

x3000 นี่ ออนบอร์ด หรอคับ บอร์ดอะไร พอจะทราบรึป่าวคับ

Comment

Working...
                              X