Announcement

Collapse
No announcement yet.

s41 เปิดปิดเพิ่มลดเสียงลำโพงยังไงครับ - -''

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• s41 เปิดปิดเพิ่มลดเสียงลำโพงยังไงครับ - -''

ผมเสียบหูฟังแล้วลำโพงมันยังดังอยู่เลย หาที่ปิดไม่เจอคับ ยังไงกันละนี่
    ผมใช้หูฟังของ creative อะครับ

กด Fn ปุ่ม พวก F7 F8 อ่ะ ถ้ากดแล้วไม่มีอาไรขึ้นมา ต้องลง Qhotkey ก่อน

Comment

เออ... คือ ปุ่มนั้นมันลดเสียงหลักทั้งหมดนิคับ ผมกดไปเสียงหายหมดเลย..
      คือผมใช้หูฟัง แล้วลำโพงมันไม่ปิดน่ะคับ ทำไงอะ TuT ~

Comment

เพิ่ม,ลดเสียง กดปุ่ม Fn (ล่างสุดซ้ายสุด)ค้างไว้ตามด้วยปุ่มเพิ่มลดเสียงแถวๆ F7-8
        ของผมเวลาเสียบหูฟังมันก้ปิดลำโพงเองตามปรกตินะครับ ด้านเทคนิครอผู้รู้มาตอบจะดีกว่าแหะๆ

Comment

ลองเช็ค driver realtek HD audio manager ดูครับว่ามันเจอหูฟังหรือไม่ เพราะว่าเวลาเสียบเข้าไปมันจะกลายเป็นสีเขียวเข้ม ผมคิดว่าการตัดลำโพงน่าจะว่าจากตัว driver มากกว่าครับ

Comment

ของผมก็เป็นคร้าบ เสียบหูฟังแล้ว ลำโพงไม่ตัดอ่ะงัป

ตอนเสียบหูฟังมานก็ บอกเจอหูฟังนะคร้าบ

Comment

ลองมาแล้วงาป โหลดไดว์เวอร์ใหม่มาลง ตัดเสียงลำโพงได้แล้วคร้ราบบบบบ

Comment

Working...
              X